overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 36
    OverclockZone Member danya's Avatar
    กรุงเทพ, รามคำแหง

Default ถ้าซื้อ Home Theatre 3x,xxx ควรเล่นไฟล์ประเภทไหนถึงจะดึงความสุดยอดออกมาของมันได้หมด

จริงๆ ผมสนใจรุ่นนี้ http://www.lg.com/th/tv-audio-video/...r-HB976TZW.jsp

ราคา 29,xxx ช่วงนี้โปรโมชั่นขายแค่ 25,xxx

แต่ไปดุ The Mall บางกะปิ และ Central ลาดพร้าวแล้ว ของหมด

เลยกำลังดูรุ่นนี้ http://www.lg.com/th/tv-audio-video/...er-HX996TS.jsp

ราคา 3x,xxx

แต่คิดว่าเปลืองไป เลยมาถามก่อน

OverclockZone Member TroRuwA's Avatar

avr + jamo sch606

OverclockZone Member CK's Avatar

งบประมาณนี้เล่นพวก onkyo yamaha denon ได้แล้วนะ หรือถ้าชอบแบบที่ว่ามาจิงๆลองมองเป็น pioneer จะดีกว่า

OverclockZone Member tiger X-fi's Avatar

เพิ่มตัวเลือก
    HARMAN KARDON : AVR-160Price : 12,255.00.-

KLIPSCH : QUINTET IV Price : 12,900.00.-

KLIPSCH : SW-350Price : 12,900.00.-

ราคาอ้างอิง ปิยะนัส หาซื้อที่อื่นอาจได้ถูกกว่า

OverclockZone Member naraklive's Avatar

ตามด้านบนว่าครับ

ส่วนงบของคนเล่น
    หลักหมื่น-ระดับเริ่มต้น
    หลักแสน-ระดับปานกลาง
    หลักล้าน-ระดับสูง
    ถ้าคนชอบจริงไม่เปลืองหรอก เบื่อก็ขายต่อได้

OverclockZone Member danya's Avatar

รุ่นอื่นๆ ไม่มีมาพร้อม 3D Bluray ครับ

พอดี ทีวีผมเป็น Cinema 3D ของ LG ด้วย เลยเลือกจะใช้ของ LG ให้มันเข้ากันกับทีวีอะครับ

OverclockZone Member TroRuwA's Avatar

แล้วไอด้านบนมันไม่ซับพอร์ต blu ray 3D รึ

อยากจะให้รถเหยียบได้แรงแต่ดันเอาเครื่องมอไซด์มาใส่
    ถึงจะใส่เทอร์โบยังไงมันก็เครื่องมอไซด์ครับ
    ใส่เครื่องสำหรับรถแข่งไปเลยดีกว่า แค่สาร์ตรถก็ชนะแล้ว
    Last edited by TroRuwA; 13 Dec 2011 at 19:58:41.

OverclockZone Member Jopang's Avatar

จะหาปุ่มกดถูกใจเม้นข้างบน หาไมเจอ
    อ้าว นี่มัน OCZ นึกว่า FB ฮ่าๆๆๆ

OverclockZone Member Aof555's Avatar

ไปลองฟังดูเลยครับจะได้รู้ ว่าทำไมเขาถึงได้แนะนำกันอย่างนี้
    ผมก็เสียดายเงินแทนนะไอ้ชุดที่คุณอยากได้ทั้งสองชุดน่ะ
    เล่นกับไฟล์อะไร ก็ได้เสียงที่ไม่คุ้มกับเงินที่จ่ายไปแน่ๆ
    ไม่ต้องคิดจะรีดอะไรเลย เพราะมันคงไม่มีอะไรดีๆให้รีดครับ
    ลองเอาหนังหรือไฟล์ที่ฟังประจำไปลองฟังกับLGที่คุณอยากได้
    แล้วก็ไปร้านปิยะนัส ขอลองฟังชุดดูหนังเริ่มต้นชุดไหนก็ได้
    แล้วค่อยตัดสินใจดูจะดีกว่าครับ
    ของอย่างนี้พูดไปมันอธิบายยากต้องลองเองครับ

OverclockZone Member puyzeeds's Avatar

งบขนาดนี้ได้ชุด ดีๆ ได้เลยละ แต่คุณภาพผมว่า มันคนละเรื่องกันนะ

บางทีของอาจจะหน้าตาดี ดูสวย และดูเข้าชุด แต่มันก็ไม่ได้เป็นตัววัดว่า เสียงจะต้องดูดีเหมือนหน้าตามัน เสมอไปก็ได้อ่ะครับ รองไปฟังที่ปิยะนัส ดูก่อนก็ได้ครับ ทางร้านเค้าไม่ว่าหรอกครับ (ยังแอบไปฟังอยู่บ่อยๆ) ฟังแล้วค่อยตัดสินใจดู ก็ยังทันครับ และอีกอย่างเครื่องเล่น บูเรย์ 3d ผมว่าก็ไม่น่าแพงมากด้วย ซื้อแยก ก็ได้คับ
    Last edited by puyzeeds; 13 Dec 2011 at 21:11:24.

OverclockZone Member P&G Hi-Fi's Avatar

Quote Originally Posted by TroRuwA View Post
    แล้วไอด้านบนมันไม่ซับพอร์ต blu ray 3D รึ

อยากจะให้รถเหยียบได้แรงแต่ดันเอาเครื่องมอไซด์มาใส่
    ถึงจะใส่เทอร์โบยังไงมันก็เครื่องมอไซด์ครับ
    ใส่เครื่องสำหรับรถแข่งไปเลยดีกว่า แค่สาร์ตรถก็ชนะแล้ว
    ผมให้ ทั้ง Gift+Like+ อีกล้านล้านๆ เลยเอ้า กับคำตอบนีครับ

สิ่งที่ผมพอจะบอกเจ้าของกระทุ้ได้นะครับ

ผมคิดว่าท่านควรจะศึกษาของพวกนี้ก่อนซื้อครับ ชุดที่ท่านบอกมาข้างต้น

มันขายแต่เทคโนโลยีครับที่ท่านสามารถซื้อแยกที่ไหนยี่ห้อใดก็ได้ครับ

ส่วนยี่ห้อที่หลายๆคนในห้องนี้แนะนำมัน มันคือยี่ห้อ "เครื่องเสียง" ไม่ใช่ "เครื่องใชไฟฟ้า"

คุณภาพนะครับ มันคนละเรื่องกันครับ

ศึกษาดูเยอะๆก่อนจะซื้อจ้า อาจจะได้อะไรที่คุ้มค่ากว่าที่คิดครับ

OverclockZone Member leahlover's Avatar

Quote Originally Posted by danya View Post
    รุ่นอื่นๆ ไม่มีมาพร้อม 3D Bluray ครับ

พอดี ทีวีผมเป็น Cinema 3D ของ LG ด้วย เลยเลือกจะใช้ของ LG ให้มันเข้ากันกับทีวีอะครับ
    ถ้าชอบเพราะสวยแถมถูกใจ ก็ซื้อเลยครับ แต่ถ้ามาถามความเห็นในนี้เค้าคงให้เลือกตัวอื่น ที่สุ้มเสียงมันน่าจะดีกว่า

อยู่ที่ท่านตัดสินใจเองแล้วละครับ เพราะคนฟังคือท่าน ไม่ใช่คนอื่นไกล

Quote Originally Posted by leahlover View Post
    ถ้าชอบเพราะสวยแถมถูกใจ ก็ซื้อเลยครับ แต่ถ้ามาถามความเห็นในนี้เค้าคงให้เลือกตัวอื่น ที่สุ้มเสียงมันน่าจะดีกว่า

อยู่ที่ท่านตัดสินใจเองแล้วละครับ เพราะคนฟังคือท่าน ไม่ใช่คนอื่นไกล
    ตามนี้เลยครับ
    แต่ถ้าเลือกของเฉพาะหน้าตา จงระวังใจตัวเองตอนหลังจะหันกลับมาเหลียวมอง
    เพราะทวงท่าและลีลาอันเย้ายวนด้วยนะครับ บางสิ่งให้ได้แค่ความสวยงาม
    แต่บางทีเราก็ต้องการลีลาและท่วงท่าที่เข้ากันได้กับชีวิตของเรา เอ้า ลุย

ผมเพ้อเจ้อไปเรื่อย โปรดอย่าถือสาเลยครับ
    Last edited by TroRuwA; 13 Dec 2011 at 23:05:28.

เข้าใจแล้วครับ เพราะผมไม่มีประสบการณ์ เลยคิดน้อยไปหน่อย แหะๆ

OverclockZone Member LoveHifi's Avatar

หัวข้อถามว่าเล่นไฟล์อะไรดีสุด แต่ข้อความข้างในถามว่าซื้อHT อะไรดีสุด งง นิดๆ
    ถ้า AVR + ชุดลำโพง 5.1 + ( ซับถ้าต้องใช้ ) + เครื่องเล่น BD จะเกินงบไหมนี่

Quote Originally Posted by LoveHifi View Post
    หัวข้อถามว่าเล่นไฟล์อะไรดีสุด แต่ข้อความข้างในถามว่าซื้อHT อะไรดีสุด งง นิดๆ
    ถ้า AVR + ชุดลำโพง 5.1 + ( ซับถ้าต้องใช้ ) + เครื่องเล่น BD จะเกินงบไหมนี่
    จริงๆ ผมอยากได้คำตอบนี่แหละ 555+

ชุกแรกที่ผมจัดให้ ยังไม่ต้องใช้ซับได้ครับ
    ถ้าหาโปรโมชั่นดีดีได้ จะแถมซับ รุ่น 200 ให้ครับ
    พอรวมเครื่อง blu ray มันก็ไม่เกิน 4หมื่นแน่

ชุดของพี่เสือก็ไม่เกินครับ

OverclockZone Member LoveHifi's Avatar

ทีแรกผมกะว่าจะไม่ตอบกระทู้นี้ละเพราะ
    1. ดูเหมือนเจ้าของกระทู้จะสับสนว่าต้องการถามอะไร
    2. ถ้าต้องการซื้อ HT งบประมาณกว้างไปครับ 30,000 กับ 39,999 ต่างกันเกือบหมื่น สำหรับบางท่านจะดูว่าน้อยแต่ผมว่าต่างกันพอสมควรเลยทีเดียว
    3. เจ้าของกระทู้ขี้เล่นนะนี่ ^ ^

OverclockZone Member

ส่วนแนะนำ ผมบอกได้เลยพวกชุด LG, Samsung มันได้แค่ Design แค่นั้นครับ เล่นจริงๆราคานี้เล่นพวก Denon, Onkyo ดีกว่า
    ลองหาๆตามร้านในเน็ตดู มีจัดชุด AVR + ลำโพง น่าจะมีชุดที่จะอยู่ในงบ

Blu-Ray 3D ซื้อ PS3 มาอีกตัวก็ดูแล้วได้ครับ เล่นเกมได้ด้วยฮ่าๆ

ส่วนเห็นหัวเรื่องถามเรื่องไฟล์ เห็นพูดเรื่องหนัง 3D
    ก็โหลดไฟล์ mkv ที่เป็น 3D SBS มาก็ได้ แล้วก็ต่อออก HDMI จาก Computer เข้า AVR

OverclockZone Member pikiol's Avatar

น้องอร 509 + Polk TL1 ที่ CTW มีจัดโปรอยู่ 28Kน่าจะ ที่เหลือก็ไปลงที่ตัว Player (จะเล่นแผ่นหรือไฟล์ก็ว่ากันไป) รวมครับ 3X,XXX พอดีเด๊ะ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks