Announcement

Collapse
No announcement yet.

Raidmax rx 530ss มีเสียงจี่ ผิดปรกติหรือป่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Raidmax rx 530ss มีเสียงจี่ ผิดปรกติหรือป่าวครับ

ผมเพื่งลองซื้อมาใช้ ได้ 2 3 อาทิตย์ ละเพิ่งจะเริ่มเป็น เมื่อวาน อะครับ ลองเปลีย่นปลัก หมดแล้วลองยกไปเสียบที่ อื่นก็ ยังมีเสียงมันผิดปรกติ หรือป่าว หรือว่ารุ่นนี้ เป็นกันหมด ครับ

555

พาวเวอร์ผมก็เป็นเเต่ก็ยังใช้ไปเรื่อยๆๆ

รอผู้รู้มาตอบ

Comment

Originally posted by kamikaze05 View Post
      555

พาวเวอร์ผมก็เป็นเเต่ก็ยังใช้ไปเรื่อยๆๆ

รอผู้รู้มาตอบ
      ครับตอนนี้ ผมก็ อดทนอยุ่ คือถ้ามันพัง อย่างเดียว ผมไม่กลัว กลัวมันจะลาก อย่างอื่นลงนรกไปด้วย อะดิ 555

Comment

ว่าด้วยเรื่อง "จี่" ของ Power Supply
        ลองอ่านดูครับ ไปค้นจาก Google มา -o-

Comment

แบบนี้ ซื้อตัวใหม่ มันก็จะดัง อยุ่อีกหรอครับ

Comment

ของผมไม่เคยดังแหะ ถ้าดังคงวิตกน่าดู tuzki-020.gif

Comment

สุดๆ ครับ กลัวมันจะมีปัญหาพาอะไหล่ๆ ต่าๆ พังไปด้วยเลยอยากซือตัวใหม่ แต่ซื้อมาพอได้อ่านในกระทุ้ นั้น เลย เครียดหนักกว่าเดิน เพราะยี่ ห้อที่ส่าจะเอาดันมาดังกันซะอีก

Comment

Originally posted by Princeshev View Post
                ของผมไม่เคยดังแหะ ถ้าดังคงวิตกน่าดู [ATTACH=CONFIG]1483231[/ATTACH]
                นั่นสิ

ถ้าผมเจอกับตัว ต่อให้มันจี่แค่วินึงแล้วเงียบไปตลอดกาล ก็คงนั่งเล่นแบบไม่สบายใจเท่าใหร่หรอก

Comment

ผมเจอมาแล้วเอาไปเคลมได้ครับ บอกมีเสียงจี้เวลาใช้งาน
                  แล้วพอไปเอาเค้าเปลี่ยนตัวใหม่มาให้ผมเลย

Comment

ถ้าเป็นเสียงจี่ที่ดังเป็นบางครั้ง เวลาที่ไฟฟ้าในบ้านไม่เรียบ ก็ต้องทำใจครับ UPS กับ สายดินก็เอาไม่อยู่

บ้านผมดังทุกวันเวลาเปิดเครื่องทำน้ำอุ่น ไม่ได้ดังแค่ PSU แม้แต่จอ LCD พัดลมแบบมีรีโมท มันก็จี่เบาๆ ไปพร้อมกันด้วย

เสียงจี่มันก็เกิดจากขดลวดใน PSU นั่นแหละครับ ถ้าทำให้มันไม่สั่น มันก็เงียบ

Tagan U37 500W ตัวเก่า เสียงจี่ค่อนข้างดัง ซึ่งมันหมดประกันไปแล้ว ก็เลยเปิดฝา แล้วเอากาวร้อนหยอดตามขดลวดต่างๆ ก็เงียบลงไปเห็นๆ เลยครับ

ตอนนี้ใช้ XFX Pro 850W ก็จี่เวลาเปิดเครื่องทำน้ำอุ่นเช่นกัน ไว้หมดประกันเมื่อไหร่ โดนแน่ หุหุ
                    Last edited by osxp; 13 Dec 2011, 21:39:26.

Comment

Working...
                    X