overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 22
    OverclockZone Member

Default ช่วยด้วยยยยยยยยยยยยยIntel i5 ยังกะ ไอ2 แง้ๆๆๆ

มือใหม่ก๊าปๆ
    สงสัยทำไมคะแนนนนน มานนนนนน ต่ำแท้
    I5 2410 CPU ได้ 4.9เอง เห็นเขาวัดกันได้ 6+
    โน้ตบุค dell want e to = =
    แรม สี่จิก ดีดีอาสาม 1333 แถวเดียว
    กาดจอ 6630 มั้งครับ

จอกมากมายแง้ๆ เชียนช่วยหนูที

ก็อย่าไปเปิดระบบประหยัดพลังงานสิครับ ของ dell ผมไม่รู้เค้าเรียกอะไร

OverclockZone Member Altimis's Avatar
    โลกที่เต็มไปด้วยอิงจูกับสาว ๆ ปราศจากบุรุษเพศและเพศที่สาม

ลองปรับโหมดพลังงานเป็น Maximum ดูครับ

Quote Originally Posted by Icemancmx View Post
    ก็อย่าไปเปิดระบบประหยัดพลังงานสิครับ ของ dell ผมไม่รู้เค้าเรียกอะไร
    แง้ปิดมานยางงายก๊าป

OverclockZone Member Echizen14's Avatar

ตั้งพาวเวอร์ออฟชั่นเป็น ไฮเฟอฟอแม้น ครับ

M.Dasakorn
    Guest

Quote Originally Posted by SupperC View Post
    มือใหม่ก๊าปๆ
    สงสัยทำไมคะแนนนนน มานนนนนน ต่ำแท้
    I5 2410 CPU ได้ 4.9เอง เห็นเขาวัดกันได้ 6+
    โน้ตบุค dell want e to = =
    แรม สี่จิก ดีดีอาสาม 1333 แถวเดียว
    กาดจอ 6630 มั้งครับ

จอกมากมายแง้ๆ เชียนช่วยหนูที

i5 สองหัว แท้ๆ
    Last edited by M.Dasakorn; 14 Dec 2011 at 12:15:00.

OverclockZone Member jamejazz's Avatar

ผมข้ามห้องมาช่วยเลยนะเนี้ย อิอิ

เข้าตามนี้

Quote Originally Posted by M.Dasakorn View Post
    i5 สองหัว แท้ๆ

ปรับเป็น high performance แล้วครับ
    สังเกต ตอนรันทดสอบ ช่วงอื่น ซีพียูเห็นในช่อเทอโบบุทวิ่ง 2.7-2.9 พอมาถึงขั้นตอนสทดสอบซีพียู(มีเดียดีโค้ดเดอร์) เทอโบบูทจากขีดยาวกลับตกอวบลงมาติดพิ้นเลยอ่ะครับ
    ช่วยด้วย
    รึต้องโทรหาเดลมาซ่อมให้ด่วน
    อาการหลังลงวินโดวใหม่ครับ ดีขึ้นมานีส1 จาก 4.9 เป็น 5.3 เหะๆๆ
    ขอบคุณท่านๆที่ร่วมแสดงความคิดเห็นก๊าปปปป
    Last edited by SupperC; 14 Dec 2011 at 12:20:22.

วินเจ็ด หกสิบสี่บิทก๊าป
    Last edited by SupperC; 14 Dec 2011 at 12:26:46.

OverclockZone Member Echizen14's Avatar

ทำงดีเอ่ย เรทติ้งไม่ขึ้นช่างมัน มันเป็นแค่ตัวเลข เล่นได้ก็พอแล้ว 555
    PS. GT430 ยังเช็คเรทติ้งได้น้อยกว่า 210 เลยครับ คิดไรมาก 555

Quote Originally Posted by Echizen14 View Post
    ทำงดีเอ่ย เรทติ้งไม่ขึ้นช่างมัน มันเป็นแค่ตัวเลข เล่นได้ก็พอแล้ว 555
    PS. GT430 ยังเช็คเรทติ้งได้น้อยกว่า 210 เลยครับ คิดไรมาก 555
    ขอบคุงครับตอนนี้ก็คิดแบบนั้นแหละ Y-Y

OverclockZone Member lode-gkon's Avatar
    กันทรลักษ์ ศรีสะเกษ

เป็นไปได้

ดูมันๆอันอื่นวิ่ง 2.7-2.9 พอมาขั่นทดสอบ CPU วิ่งแค่ 1.2GHz = =
    bug แหง๋ๆ

OverclockZone Member Gumblar's Avatar

ดูของตัวเองมั่ง

ลาดพร้าว โชคชัย4 นนทบุรี ปากเกร็ด แจ้งวัฒนะ

I5-760 ยังได้ 7+ เลยนะนั่น ผมว่าคงไปตั้งอะไรในไบออสผิดแน่ๆ

แก้ไข :
    แฮะๆ ผมดูผิดนึกว่าเป็น PC
    ตัว nb ของผม i5 รุ่นประมาณ จขกท ได้ประมาณ 6 ปลายๆครับ
    Last edited by Phatchar33; 21 Dec 2011 at 03:42:24.

OverclockZone Member cocoboyz's Avatar

ภาษาพิมพ์นี่เล่นเกมออนไลน์ มากเกินไปรึเปล่าครับ

โทรแจ้ง dell แล้วครับ
    เขาบอกวิธีเช็ค บูท แล้วกด F12 เลือก Dinogitic มั้งอันล่างสุด
    จากนั้นมันจะเช็คว่าอ่ะไรเสียให้
    ผล พัดลมCPU ไม่หมุน ทำให้มันร้อน เลยต้องลด clock ลงมาดังกล่าว
    เลยแจ้งซ่อมวันนี้ ช่างมาอีกที วันจันทร์ = =
    ไหนซ่อมแหละ เลยแจ้งซ่ะ หมดเลย แจ้ง เคลม บอด อับCPU อับแรม เปลี่ยนแบท เปลี่ยน USB3 ที่ว่าเห็นบ่นกันเยะ
    ทางเดลรับเรื่องวันจันทร์จะส่งช่างมาจะมารายงานให้ทราบอิกทีครับ

สรุป ร้อน----พัดลมไม่ทำงาน-----พอทดสอบCPU มันเลยลดคล็อกลงมา--ซ่อม

OverclockZone Member ST_Alcohol's Avatar

Quote Originally Posted by SupperC View Post
    โทรแจ้ง dell แล้วครับ
    เขาบอกวิธีเช็ค บูท แล้วกด F12 เลือก Dinogitic มั้งอันล่างสุด
    จากนั้นมันจะเช็คว่าอ่ะไรเสียให้
    ผล พัดลมCPU ไม่หมุน ทำให้มันร้อน เลยต้องลด clock ลงมาดังกล่าว
    เลยแจ้งซ่อมวันนี้ ช่างมาอีกที วันจันทร์ = =
    ไหนซ่อมแหละ เลยแจ้งซ่ะ หมดเลย แจ้ง เคลม บอด อับCPU อับแรม เปลี่ยนแบท เปลี่ยน USB3 ที่ว่าเห็นบ่นกันเยะ
    ทางเดลรับเรื่องวันจันทร์จะส่งช่างมาจะมารายงานให้ทราบอิกทีครับ

สรุป ร้อน----พัดลมไม่ทำงาน-----พอทดสอบCPU มันเลยลดคล็อกลงมา--ซ่อม
    ซื้อใหม่ง่ายกว่าไหมเนี่ย 5555

เออโน๊ตบุคเดี๋ยวนี้เค้าเปลี่ยน MB กันง่ายๆละเหรอสมัยก่อนนี่เปลี่ยนได้แต่แรมกับการ์ดจอ (เฉพาะบางรุ่นด้วย)

Quote Originally Posted by ST_Alcohol View Post
    ซื้อใหม่ง่ายกว่าไหมเนี่ย 5555

เออโน๊ตบุคเดี๋ยวนี้เค้าเปลี่ยน MB กันง่ายๆละเหรอสมัยก่อนนี่เปลี่ยนได้แต่แรมกับการ์ดจอ (เฉพาะบางรุ่นด้วย)
    ผมว่าnotebook ที่เปลี่ยนบอร์ดได้ง่ายๆก็เพราะ เป็น DELL น่ะสิ

เพื่อนผมมันก็เจ๊ง บอร์ดมันเอ๋อ เขามาถึงเปิดๆดู แล้วถอดเปลี่ยนเฉยเลย
    สงสัยเบิกบอร์ดมาแล้วกลัวเสียเที่ยว เปลี่ยนมันซะเลยไรงี้ *0*

OverclockZone Member yakumo007's Avatar

ลอง Run msconfig เข้าBoot แล้วก็ Advanced Options... เอาเครื่องหมายติกถูกหน้า Number of processors ออก แล้วตกลง apply หรือไรนั้นและครับแล้ว Restart ดูครับ

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks