Announcement

Collapse
No announcement yet.

พอดีเอาบอร์ดไปเคลมกับ Com7 ครับ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยไม่มีประสบการณ์ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• พอดีเอาบอร์ดไปเคลมกับ Com7 ครับ ช่วยให้คำแนะนำหน่อยไม่มีประสบการณ์ครับ

เรื่องมันเป็นแบบนี้ครับผมเอาบอร์ด

GIG P67A-UD3P ไปเคลม ไม่ใช่ B3 นะครับ เป็นตัวที่ชิป SATA เจ๊งจากไลน์ผลิต แต่พึ่งขยันเอาไปเคลม - -"

คือเจ้า P67A-UD3P มันไม่มีขายแล้ว

เค้าเสนอมาว่า
    เปลี่ยนเลยคือ 2 รุ่น

1. Z68AP-D3
    2. Z68D-DS3

ในความคิมผมว่ามันรุ่นเล็กไปนะครับ บอร์ดซื้อมา 5พันกว่าบาท เคลมได้อันละ 3พันกว่าบาท

ใจจริงผมอยากได้เป็นรุ่น

อย่างดีหน่อยก็อันนี้ Z68XP-UD3R ราคา5450
    อย่างขี้ร้ายสุดๆก็น่าจะตัวนี้ Z68X-UD3H-B3 ราคา5290 (ขอใช้ภาษาที่บ้านเพราะคิดภาษาไทยแท้ไม่ออก ฮ่าๆๆ)

ที่ผมคิดมานี่มันมากไปหรือน้อยไปครับ รบกวนช่วยแนะนำซักนิดนึงครับ

คือพรุ่งนี้จะโทรไปคุยกับเค้าอยากได้อันที่สมน้ำสมเนื้อ อยู่ในระดับที่เท่าๆกันหน่อย เพิ่มเงินนิดหน่อยไม่เป็นไร

ปัญหามันอยู่ตรงที่ผมต่อรองกับเค้าไม่เป็นน่ะสิครับ ผมควรจะพูดอย่างไรดี ช่วยแนะนำด้วยครับผม

ขอบคุณครับ
    Last edited by nerymanza; 13 Dec 2011, 22:48:37. Reason: เพิ่มส่วนที่อยากได้

ใช้ไปกี่เดือนแล้วนั่นน่ะ คิดว่าถ้ารุ่นที่อยากได้คงต้อง + เพิ่ม ลองคุยดู

Comment

บอกว่าผมมีบอร์ด รุ่นนี้ เสีย จะขอเคลมเปลี่ยนรุ่นเป็น รุ่นนี้มีสินค้าไหมครับ

ผมจะบอกนะถ้าบริษัทเขามีของรุ่นที่เราต้องการก็จะเปลี่ยนให้ครับ ถ้าไม่มีก็อาจจะรุ่นเดิมครับ + เงินเพื่ออัพรุ่นได้ครับ ลองคุยดูครับ ผมคุยการ์ดจอมาแล้วครับ

Comment

Originally posted by Jet1986 View Post
        ใช้ไปกี่เดือนแล้วนั่นน่ะ คิดว่าถ้ารุ่นที่อยากได้คงต้อง + เพิ่ม ลองคุยดู
        จะครบปีก็ราวๆเดือนมีนาครับ ฮ่าๆ ผมคงได้เพิ่มเงินใช่ไหมครับเนี่ย T^T

Comment

Originally posted by nikjaza View Post
          บอกว่าผมมีบอร์ด รุ่นนี้ เสีย จะขอเคลมเปลี่ยนรุ่นเป็น รุ่นนี้มีสินค้าไหมครับ

ผมจะบอกนะถ้าบริษัทเขามีของรุ่นที่เราต้องการก็จะเปลี่ยนให้ครับ ถ้าไม่มีก็อาจจะรุ่นเดิมครับ + เงินเพื่ออัพรุ่นได้ครับ ลองคุยดูครับ ผมคุยการ์ดจอมาแล้วครับ
          อ๋อ อันนี้ส่งเคลมไปแล้วครับ ถ้าเปลี่ยนทันทีได้รุ่นต่ำมาก สงสัยคงได้เสียตัง เหอๆๆ

Comment

ท่านใช่ลูกค้าที่เครมผ่านร้าน TK รึเปล่าครับ

ถ้าใช่ จริงๆจะเสนอเป็นรุ่นนี้ Z68XP-UD?? อะไรสักอย่างจำไม่ได้แหะ เพิ่มอีก 300 ครับ
            ฝากขออภัยแทน จนท. ที่เสนอรุ่นต่ำกว่าไปด้วยครับ

เด๋วพรุ่งนี้เข้างานแล้วจะโทรไปหาครับ

Comment

Originally posted by verymai View Post
              ท่านใช่ลูกค้าที่เครมผ่านร้าน TK รึเปล่าครับ

ถ้าใช่ จริงๆจะเสนอเป็นรุ่นนี้ Z68XP-UD?? อะไรสักอย่างจำไม่ได้แหะ เพิ่มอีก 300 ครับ
              ฝากขออภัยแทน จนท. ที่เสนอรุ่นต่ำกว่าไปด้วยครับ

เด๋วพรุ่งนี้เข้างานแล้วจะโทรไปหาครับ
              ครับ ถูกต้องเลยครับ ทราบได้อย่างไรเนี่ย ฮ่าๆ ถ้าเป็นแบบนั้นจริง พรุ่งนี้ผมจะติดต่อไปนะครับ เฮ้ออ ค่อยโล่งใจหน่อย - -

Comment

ต้องให้สะกิดถึงจะรู้
                ยังไงก็ขอบคุณแทนลูกค้ามากๆครับ
                COM7 ยังเกรด A เหมือนเดิม อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                  ต้องให้สะกิดถึงจะรู้
                  ยังไงก็ขอบคุณแทนลูกค้ามากๆครับ
                  COM7 ยังเกรด A เหมือนเดิม อิอิ
                  ใกล้จะโล่งแล้วครับพี่วิกร T^T

Comment

เสียดายไม่มีฝาหลัง เฮ้ออออออ

Comment

Working...
                    X