Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนถามนิดนะครับ psu ของ raidmax

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนถามนิดนะครับ psu ของ raidmax

รบกวนถามนิดนะครับ psu ของ raidmax Hybrid 2 RX530SS เห็นราคามันไม่แพงมาก มันดีไม่ไดียังงัยท่านใดเคยผ่านมือมาแล้วบ้างแบ่งปัน ความรู้นิดนะครับ ขอบพระคุณ

http://www.busitek.com/forms/pricelist.html

ผมก้อสนใจตัวนี้อยู่เหมือนกัน

Comment

ตอนนี้ผมใช้ raidmax 630w ดีมากๆไม่มีปัญหาอะไรเลย ส่วน 530w ผมเห็นมีคนเค้าเอาไปทำ crossfire ไม่มีปัญหานะครับสำหรับยี่ห้อนี้ผ่านครับวัตต์เต็มชัวว์ ตอนที่ผมจะไปเดินหาซื้อ power supply เผอิญไปเห็นตอนพนักงาน comseven เทส power supply raidmax 630w พอดี ก็เลยดูเค้าเทส ออ...ลืมบอกเค้าทดสอบเปรียบเทียบ กับ Enermax Liberty 500w ที่ว่าเจ๋ง แต่ผมทึ่งมากเลยพี่พนักงานเค้าเอาสารพัดอุปกรณ์ต่อพ่วงมาต่อเพื่อให้กินไฟมากที่สุดอะครับถ้าผมจำไม่ผิดนะครับนี้คือ สเปคคร่าวๆ
      E6750
      P5KR
      kington 1GB/800 *4 ( 4GB )
      HDD 500GB *2
      HD 3870 *2 crossfire
      DVD-RW *2
      แถม OVERCLOCK อีกต่างหาก ทุกอย่างเดิมๆเลยครับไม่ได้มีการตกแต่งแต่อย่างได
      เหลือเชื่อ raidmax 630w ไฟพอจ่าย ไม่ดับด้วย
      แต่ Enermax Liberty 500w ที่ว่าเจ๋ง เครื่องดับไฟจ่ายไม่พอครับท่าน ดับกลางทางเลย
      ผมก็เลยสอยมาหนึ่งตัว raidmax 630w ราคา 2790 บาท ส่วน raidmax 530w ราคา 1790 บาท
      ถ้าผมจำไม่ผิด

Comment

ผมใช่อยู่คับซึ่งจริงๆกลัวมากว่าไฟจะไม่พอนะคับแต่ก็ปกติลุยสบายๆตอนนี้ยังไม่ได้เทส clock เพระ cpu ไม่มา
        p4 631 3.0
        p5k
        cuacial builitix tracer 1gb*2
        hdd 200+250
        88GT
        dvd 1
        สบายๆคับ
        ราคาตัวนี้ 1490
        ป.ล. พัดลมเงียบมากคับชอบมากๆ

Comment

ขอบคุณครับ

ท่าทางจะแจ่ม..หุๆๆ

Comment

สวยดีนะ เหอๆ

Comment

ตกลงวัตต์เต็มจริงเหรอ

Comment

จิงอะ วัตต์เต็มจิงเหรอ
                ราคาน่าสอยมาก raidmax Hybrid 2 RX530SS 1490

Comment

Originally posted by ZatanBoy View Post
                  จิงอะ วัตต์เต็มจิงเหรอ
                  ราคาน่าสอยมาก raidmax Hybrid 2 RX530SS 1490
                  ไม่เต็มก้อเกือบๆหละมั้ง

Comment

ผมใช้ตัว 530w ยังไม่มีปัญหาครับ

Comment

จ่ายได้ประมาณ 75-80% ครับผม กับหน้าตาและค่าตัวถือว่าคุ้มมากๆครับ
                      บางเจ้าขายแค่ 2200-2400 บาทก็มีหน่ะครับ

Comment

Working...
                      X