Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากมีโน็ตบุีคเครื่องแรกในชีวิตครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากมีโน็ตบุีคเครื่องแรกในชีวิตครับ

อยากได้ cpu ซัก i3 หรือ i5 ก็ได้ครับ ขอเป็นการ์ดจอแยก ครับ ขอรุ่นใหม่ หน่อยนะครับ
    การใช้งาน เล่นเน็ต ดูหนังฟังเพลง เล่นเกมส์นิดหน่อย ทำโฟโตช็อบ แปลงไฟล์ งบ 15000- 20000 ครับ
    ขอเป็น เดล โตชิบ้า หรือ asus เอเซอร์ ตามลำดับครับ มีตัวไหนเข้า สเปคหรืองบประมาณก็ช่วยแนะนำทีนะครับ
    ขอบคุณมากครับ

ตัวนี้เลยดีกว่า แรงกว่า core i3 พอ กับ core i5
    แต่แรงกว่าเรื่องการ์ดจอ คุ้มกว่า เพราะมันทำงาน 2 ตัวพร้อมกันได้เลย
    ในราคา 18000 ครับ
    http://bit.ly/t4P2Mu

Comment

ดูจากการทำงานแนะนำ corei5 ครับ เล่นเกมนิดหน่อยก็ต้องดูว่า"นิดหน่อย"คือเล่นไม่บ่อย หรือเกมแรงนิดหน่อย ถ้าเล่นไม่บ่อยก็ไม่หาง่ายตัวที่ต่ำกว่า 20000 ก็ใช้ได้หมด
      ถ้าชอบ Dell ไม่แนะนำ Inspiron สเปคสูงแต่งานประกอบไม่ค่อยดี แบตเสื่อมไวมากด้วย เค้าเอามาทำตลาดล่าง(ตามความคิดผมนะ) แนะนำ Vostro Latitude ขึ้นไป
      ถ้าให้เลือกตามที่ว่ามาในงบนี้ผมเลือก Vostro 3450 อาจเพิ่มเงินเล็กน้อยกรณีมือ 1 หาได้ในหน้าตลาด Notebook

Comment

กราบขอบพระคุณทั้ง2ท่านมากครับ เดี๋ยวไปหาข้อมูลเพิ่มก่อนครับ

Comment

Working...
        X