Announcement

Collapse
No announcement yet.

SamSung 215TW vs. Dell Ultrasharp 2007wfp

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• SamSung 215TW vs. Dell Ultrasharp 2007wfp

กำลังจะเปลี่ยนจอใหม่จาก CRT ครับ ดูๆ อยู่ อยากได้จอคุณภาพดีๆ หน่อย เห็นแต่คนแนะนำ Dell กันเยอะมาก ถ้าเน้นเรื่องคุณภาพของภาพ ทีนี้เช็คไปเช็คมา ก็ไปเจอเจ้า Samsung 215TW รู้สึกในต่างประเทศเค้าก็บอกว่าดีกันเยอะเหมือนกันนะครับ แต่ไม่เห็นคนแถวๆ นี้ พูดถึงจอตัวนี้กันเลย หรือว่าเพราะราคาสูงกว่าครับ
    Samsung 215TW 21 นิ้ว ราคาราวๆ 16xxx บาท
    Dell Ultrasharp 2007WFP 20 นิ้ว ราคาราวๆ 15xxx บาท
    ขอคำแนะนำเซียนๆ หน่อยครับ ตัวไหนน่าสนใจกว่า

Originally posted by Rekka View Post
    กำลังจะเปลี่ยนจอใหม่จาก CRT ครับ ดูๆ อยู่ อยากได้จอคุณภาพดีๆ หน่อย เห็นแต่คนแนะนำ Dell กันเยอะมาก ถ้าเน้นเรื่องคุณภาพของภาพ ทีนี้เช็คไปเช็คมา ก็ไปเจอเจ้า Samsung 215TW รู้สึกในต่างประเทศเค้าก็บอกว่าดีกันเยอะเหมือนกันนะครับ แต่ไม่เห็นคนแถวๆ นี้ พูดถึงจอตัวนี้กันเลย หรือว่าเพราะราคาสูงกว่าครับ
    Samsung 215TW 21 นิ้ว ราคาราวๆ 16xxx บาท
    Dell Ultrasharp 2007WFP 20 นิ้ว ราคาราวๆ 15xxx บาท
    ขอคำแนะนำเซียนๆ หน่อยครับ ตัวไหนน่าสนใจกว่า

ผมใช้อยู่คับ แต่ซื้อราคามัน18900บาทนะคับ ราคามันลงเหลือ16000แล้วหรือ
    ตัวนี้ที่คนไม่ค่อยพูดถึงเพราะว่า ทรงมันไม่ดึงดูดใจ ดูโบราณๆๆๆ ต่อเครื่องเล่นDVDได้ ตัวจอเองก็หมุนแบบแนวตั้งได้ ถ้าจำไม่ผิดจอเป็นแบบS-PVA พอดีตอนซื้อผมยืนดูแล้วว่ามันสวยกว่า226BW เลยซื้อเลยไม่ได้ถามรายละเอียดคนขายเท่าไร แต่ได้ยินคนขายพูดมาคร่าวๆๆแบบบนี้นะคับ อันนี้จขกทลองหาข้อมูลดูอีกที่ละกันคับ

ข้อเสียคือ ต่อHDMIไม่ได้ เพราะจอเป็นรุ่นเก่า

Comment

Working...
    X