Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผมจะCORE 2 QUAD Q6600 ตอนนี้ดีไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผมจะCORE 2 QUAD Q6600 ตอนนี้ดีไหมครับ

ผมจะซื้อCORE 2 QUAD Q6600 ตอนนี้ดีไหมครับ พอดีอ่านเจอว่ารุ่นใหม่กำลังจะออกประมานมีนาเลยอยากทราบว่าถ้ารุ่นใหม่ออกมาแล้ว CORE 2 QUAD Q6600 จะราคาตกลงเยอะไหมครับถ้าลดเยอะผมจะได้รออ่าครับ ตอนนี้ก็ราคาประมาน9000นิดๆ ถ้ามันไม่ลดมากก็อยากจะซื้อเลยครับรบกวนพี่ๆที่พอทราบเรื่องราคาแนะนำหน่อยนะครับว่าผมควรรออีกหน่อยรึซื้อเลยดีถ้ามันเซฟตังได้ก็อยากจะประหยัดครับ
    Last edited by birdza10; 10 Feb 2008, 08:28:41.

เหมือนกันเลย อยากรู้เหมือนข้างบนกำลังจะซื้อคอมใหม่ เหอๆ
    ตอนนี้ซื้อ crucial มารอแล้ว

Comment

รอ ดู ไปก่อนดีกว่าคคับ

ตัว 45 nm กำลังจะมา พวก Q9xxx

รอ ไปก่อน ถ้ารีบ Q6600 แรงจิงๆ

Comment

พูดอยากมากครับ ถ้าคุณ คิดว่าซื้อมาแล้วไม่ขายต่อผมว่า ซื้อเลย

ถ้าซื้อมากะ ขายต่อ แนะนำให้รอก่อนคับผม

Comment

มีตังก็ซื้อ

ไม่มีตังก็ไม่เป็นไร

Comment

ถ้าตัว 45 mm ออกประมาณเดือนมี.ค. กว่ราคาจะนิ่งจริงก็คงปลาย ธ.ค.

ดูราคาตอน Q6600 ออกมาวันแรกกับวันนี้ จะเห็นว่าช่วงต้นราคาแรงมาก และลดฮวบฮาบลงในช่วงกลาง และเริ่มนิ่งในตอแนนี้

ไม่ต้องรอหรอกครับ ซื้อไปเลย ถ้ารอตัว 45 mm แล้วได้ซื้อในราคาที่เปิดตัวใหม่ๆ 6 เดือนผ่านไปราคาคงหายไป 4-5 พัน เพราะเป็นเทคโนโลยีใหม่ราคาออกตัวคงแรงต้นน่าดู ซึ่งน่าจะสะท้อนราคาจริงๆหลังจากทำตลาดไปแล้วประมาณ 5-6 เดือน แต่ถ้ารับได้ก็ไม่เป็นไรรอแล้วค่อยซื้อ

Comment

ผมมีความคิดว่าซือ ช้าหรือเร็ววว นานน เป็นราคามันก็ลงอยู่ดีๆๆๆ ตอนนี้ Q6600 ก็นิ่งแย้ววว มันลงกว่านี้ก็คงไม่เยอะมาก... เพราะถ้ามันคงกว่านี้ พวก E2xxx E4xxx E6xxx คงไม่มีใครเค้ามองกันหรอก ><จิงไหม หรือจะลองทุมกับ Qx9xxx ละ ><

Comment

ราคา คงตันที่ 7500 ครับ คาดว่า นะ ลงกว่านี้ ก็ อย่า ขาย (แม*0*ง เลยเนอะ)

Comment

รอก่อนดีก่าคับ ถ้าเอาไปใช้เล่นๆก่อนก้อ e2xxx คับผม

Comment

คือจะได้ไม่ต้องเปลี่ยนบอร์ดไงคับ ซื้อบอร์ดมารอไว้ แล้วค่อยถอย q9xxxมาไงคับ - -*

Comment

อยากแรงบ้างจัง

Comment

รอก็ดีคับ อีก1เดือนเอง
                        อีกเหตุผลคือ มันเย็นกว่าQ6600 เห็นมีหลายท่านใช้Q6600 ต้องเปลี่ยนPSU ให้วัตถ์เยอะขึ้น เพราะร้อนแล้วก็กินไฟเยอะ

แต่ถ้าQใหม่ 45 กินไฟน้อยแล้วก็ร้อนน้อยประกันไฟค่าแอร์ แล้วเผลอๆๆๆไม่ต้องใช้PSU เกิน550วัตแท้

ที่กล่าวนี้แค่ประมาณเล่นๆๆๆนะคับ ว่าคุ้มรอไหม ส่วนข้อมูลจิงรอผู้รู้ว่าตอบน่าจะดี

Comment

ซื้อเลยก็ดีมีของใช้ยังไงใช้งานกันไม่เต็ม ความเร็วอยู่แล้ว ถ้าไม่ได้ทำงาน ตัดต่อวิดิโอ (อันนี้4แกนคุ้ม)
                          q6600 ราคาก็นิ่งดี ใช้ได้อีกนาน แต่ก็ เรื่องไฟถ้าโอ ก็หา psu ไฟเยอะหน่อย (ผมเองใช้ 350 วัตต์ แท้ๆ เองเอาอยู่ ดันไปที่ 3.24 กิ๊ก ฮาดดิส 4 + dvd rw อีก1 )
                          รอตัวใหม่ก็ได้ใช้ช้าลง ถ้าทางเศรษฐศาสตร์เขาเรียกว่า ค่าเสียโอกาส ครับ หากช่วงที่รอสามารถปั้มงานออกมาได้มูลค่า มากกว่า เวลาที่รอ+ต้นทุนที่เพิ่มจาก Q6600 แต่รุ่นใหม่ก็คงเย็นและกินไฟน้อยกว่า แต่ราคาเปิดตัวแรงก่อนแล้วค่อยลงจนนิ่งแบบที่เพื่อนๆบอกไว้ ตอนเปิดตัวกะตอนนิ่งอาจ***งกันหลายๆ พันบาท ทีเดียว เหมือน Q6600 นั่นละครับ

แล้วแต่จะคิดครับ ว่าจะใช้แนวคิดไหน?

ถ้าเอาความคุ้ม ผมว่า ซื้อไปเลย
                          ถ้าเอาความสนุก และชอบอะไรใหม่ๆ รอ ซื้อรุ่นใหม่

โชคดีครับ

ปล.อยากได้ราคาดีๆ ลองไปงานคอมดูเผื่อทางอินเทล เอาซีพียู รุ่นเจ๋งๆ มาประมูล บางทีราคาประมูลโคตรถูกก 5555

Comment

เป็นผม ผมไม่รอครับ เพราะตอนนี้ถ้ามีตังประมาณ9000กว่าๆQ6600เป็นตัวเลือกที่เหมาะสมสุดครับ ใช้อยู่แรงดีครับ แค่นี้ก็คงไม่ต้องเปลี่ยนไปอีกนาน นอกจากจะเกิดกิเลสอยากลองของใหม่ๆ

Comment

ผมรอ Q6600 มือ2ครับหุๆ

Comment

Working...
                              X