Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรเวอร์ Mainboard ของ Win Vista ใช้กับ Win 7 ได้มั๊ยครับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรเวอร์ Mainboard ของ Win Vista ใช้กับ Win 7 ได้มั๊ยครับ?

คือจะลงวินโดว์ 7 ในบอร์ดรุ่นเก่าๆ ที่มีไดรเวอร์อัพเดทล่าสุดแค่ Vista เท่านั้นเอง

ไดรเวอร์มันจะใช้ด้วยกันได้มั๊ยครับนี่?

ขอบคุณครับ

จริงหรือ ที่มีแค่ Vista
    ลองหาดูดีๆ น่าจะมีหมด (จำเป็นด้วยหรือ ที่ต้องโหลดไดเวอร์เฉพาะที่เวปผู้ผลิตเมนบรอด)

แต่ถ้าหาไม่ได้จริงๆ ก็ลองยัดดู บางทีก็ได้ บางทีก็ไม่รับ

Comment

พยายามหาอยู่ครับ

Comment

ก็เข้าไปหา driver เว็ปเมนบอร์ดซิ ใช้ของค่ายไหนละ

Comment

ได้ครับ m/b บางตัวก็มีแค่ Vista

Comment

Originally posted by OTARO View Post
            ก็เข้าไปหา driver เว็ปเมนบอร์ดซิ ใช้ของค่ายไหนละ
            หาในเว็บของผู้ผลิต + รุ่นของบอร์ดนั่นแหละครับ

เจอแค่ Vista

Comment

MB ยี้ห้อ รุ่นไหนครับ

Comment

เจอเเค่ vista ลองกด windows update เลยครับ

Comment

Originally posted by boyro View Post
                  MB ยี้ห้อ รุ่นไหนครับ
                  ASRock wolfdale1333-d667

ครับผม

Comment

ต้องบอกว่าได้บ้างครับ

ต้องทดลองเองเลย

Comment

Chipset เข้าไปโหลดใน Intel Download Center เลื่อก Chipset ให้ถูก เลือก Window ให้ถูก มักจะรวม VGA On มาด้วย ถ้าไม่รวมก็หาเอาใน Intel Download Center นี่แหระ
                      Sound , LAN ก็ไปหาโหลดเอาในเวป Realtek
                      ดูใน Spec MB เอาว่าใช้รุ่นไหน

Google ช่วยท่านได้

Comment

ขอบคุณทุกท่านมากครับ

เดี๋ยวลองไปเรื่อยๆครับ

ต้องได้สิน่า

Comment

Working...
                        X