Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS ENGTX560 TI TOP VS EVGA ENGTX560 TI DS SC ตัวไหนแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS ENGTX560 TI TOP VS EVGA ENGTX560 TI DS SC ตัวไหนแรงกว่ากัน

ตามกระทู้เลยครับ ช่วยเปรียบเทียบหลายๆด้านหน่อย ขอบคุณทุกท่านครับ

ความแรงเท่ากัน
    asus พัดลมเงียบกว่า/มีประกันให้เลือกหลายสำนัก/ควบคุมเรื่องความร้อนดีกว่า (ความสวยแล้วแต่คนชอบ)

Comment

Evga เค้าว่าเล่น BF3 ไม่เด้ง พี่ๆที่ร้าน Tk com เค้าบอกมา
      แต่อย่างอื่นผมไม่รู้นะ บางคนก็บอกว่าร้อน ... แต่ที่แน่ๆราคาถูกกว่า Asus

Comment

แจ่มทั้งคู่ แต่ ASUS ประกันจะดูดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by lagacy View Post
          Evga เค้าว่าเล่น BF3 ไม่เด้ง พี่ๆที่ร้าน Tk com เค้าบอกมา
          แต่อย่างอื่นผมไม่รู้นะ บางคนก็บอกว่าร้อน ... แต่ที่แน่ๆราคาถูกกว่า Asus
          ปัญหาเกมส์เด้งหรือไม่เด้ง มันไม่ได้อยู่กับ hardware ครับ อยู่ที่ software

Comment

Originally posted by phiphob View Post
            asus พัดลมเงียบกว่า/มีประกันให้เลือกหลายสำนัก/ควบคุมเรื่องความร้อนดีกว่า (ความสวยแล้วแต่คนชอบ)

Comment

แนวๆๆ

Comment

ผมว่าพอๆกัน ใช้ ASUS อยู่ แต่เข้ามาเชียร์ EVGAครับ
                ห่วงเรื่องหน้าตาดีกว่าครับ ชอบอันไหนก็จัดเลยแรงทั้งคู่

Comment

Originally posted by lagacy View Post
                  Asus 460 ผมจบไป 2 รอบแล้วไม่งอแงเลย...อิอิ

Comment

ชอบ ยี่ห้อ ไหน หยิบ เลย ครับ ไม่ต้อง ลังเล

Comment

Originally posted by AMD2011 View Post
                      ชอบ ยี่ห้อ ไหน หยิบ เลย ครับ ไม่ต้อง ลังเล

Comment

ผมเคยใช้แล้วทั้งสองตัว ผมว่า evga เสียงเบากว่านะ = = auto ไม่ได้ยินเสียงเลย ,asus กล่องและการ์ดดูงานดีกว่านิดหน่อยตามราคาที่แพงกว่า, แต่ยังไงก็เลือกหน้าตาดีเข้าว่าดีกว่าครับ

Comment

ซิ้งทั้งดุ้นของ evga 560 ซีรี่ย์ DS

ซิ้งของ asus ซีรี่ย์ DuII (ภาพตอนแกะซิ้งหายเดี๋ยวหามาให้)

งานภายใน asus เหนือกว่าครับ ตามที่ผมวิเคราะห์กับสายตาเองนะ(แต่ครีบระบายความร้อน evga สวยกว่ามาก)
                          ซิ้ง evga แทบไม่ได้ยึดอะไรไว้เลย แกะสกรูไม่กี่ตัวก็หลุดหล่ะ
                          Last edited by phiphob; 16 Dec 2011, 10:42:31.

Comment

Originally posted by phiphob View Post
                            ปัญหาเกมส์เด้งหรือไม่เด้ง มันไม่ได้อยู่กับ hardware ครับ อยู่ที่ software

Comment

แรงใกล้เคีกัน

Comment

Working...
                              X