overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 24
    OverclockZone Member skulkant's Avatar

Exclamation [MW3]โดนเล่นซะแล้วตู!!!

หลังจากผมกลับมาจากการเรียนอย่างเหน็ดเหนื่อยเลยเล่นMW3แก้เซ็ง แต่ปรากฎว่าเกือบหมดอารมณ์เล่นไปเลยเมื่อเจอaimbot สุดท้ายใครจะยอมให้พวกเกรียนรกโลกผมเลยแจ้งsteamซะ!!!พอค้นชื่อมันปรากฏว่ามีเป็น10(มันมีเงินมาจากไหนเยอะแยะฟะ)

ผมเลยมาแนะทุกท่านว่าหากเจอhack+pro+botอย่าช้า!!!กดshift+tab(หรือปุ่มที่ท่านตั้งตามอัธยาศัย)แล้วreport steam ซะจบข่าว

OverclockZone Member 136nomad's Avatar

"Defeated. Don't let this happen again."

OverclockZone Member Penryn007's Avatar

โห คิล 34 เดท 0 ฝีมือล้วนๆ ก็แปลกเกิ๊น - - (เป็นผมผมออกจากห้องเลยนะ ถ้าปิงสวยผมเปลี่ยนโหมดเล่นเลย ไม่งั้นมันหาเจอห้องเดิม)

OverclockZone Member

มันเทพเกินไปไหม ไอนั้นอะ ผมยังไม่เคยทำได้เลย ทำได้แค่ 12 ตาย 0

OverclockZone Member pongkrit03's Avatar

บอกชื่อเว็บให้ด้วยนะเนี่ย

OverclockZone Member Nazio311's Avatar
    Last edited by Nazio311; 14 Dec 2011 at 22:17:06.

OverclockZone Member hanakaza's Avatar

ไม่ต้องสงสัยเลยครับมันมาโปรโมทเว็บแฮคชัว

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar
    บนโลกอันกว้างใหญ่ใบนี้...

ดูจากชื่อไอ้นี้ น่าจะชัวแล้วละ - -"

แต่แค่ Score ก็ไม่น่าตัดสินว่าแฮ๊คนะครับ บางครั้งก็ฟลุ๊คกันได้แบบนี้

Last edited by CannavaroJ; 14 Dec 2011 at 22:59:39.

OverclockZone Member nappapa's Avatar
    ถ.จันทร์-วัดสุทธิฯ กรุงเทพฯ/ม.8 ต.หัวไผ่ อ.เมือง จ.อ่างทอง

ชัวว์ ป๊าป ป๊าป ดูรูปแต่ละรูปที่มันเซฟดิ

http://steamcommunity.com/id/COMPR3S...42483443397222
    Last edited by nappapa; 14 Dec 2011 at 23:39:15.

solidus's Avatar

เกมนี้ผมคิดผิดมากที่เล่นใน PC T^T" ไปแทบไม่เป็ฯเลย KB + Mouse เนี่ย เล่นได้คะแนนกลางๆ ถ้าเสียจอยได้ step เดินผมจะต่างจากนี้ออกไปอันนี้มันวอกแวกไงไม่รูู้ เจอใครเข้าไม่แน่ใจคนไทยนี่แหล่ะ แต่ก็สนุกดีครับ
    ปล.ที่แน่ๆไม่เสียบจอย ผมเล่นเกมนี้จบ veteran ไม่ได้ชัวร์ ไม่ถนัดเอามากๆ

ไงแอดมาเล่นด้วยกันได้นะ id:tananset

เผื่อใครอยากเน้นสนุก -เก็บ achievement ของ Steam / leaderboard อย่าง Orcs Must Die

OverclockZone Member skulkant's Avatar

Quote Originally Posted by CannavaroJ View Post
    ดูจากชื่อไอ้นี้ น่าจะชัวแล้วละ - -"

แต่แค่ Score ก็ไม่น่าตัดสินว่าแฮ๊คนะครับ บางครั้งก็ฟลุ๊คกันได้แบบนี้

แต่ผมเห็นพี่ท่านเล็งแฟ้บๆๆๆ เลยอะดิไม่ต้องสงเลยสังเกตจากkill cam เฮ้อ
    edit จากไอ้botเฮ็งซวยอะนะ

OverclockZone Member CannavaroJ's Avatar

^
    ^
    ^
    ถ้าแบบนั้นชัวแล้วละครับ ไอ้พวกรู้ล่วงหน้าทั้งที่เราใส่ Assassin และ Dead silence กับเล็งไวมากในกรณีแบบ 1 ไป 2 ไป 3 แบบยอดมนุษย์(แต่ถ้าเป้าหมายเดียวนี้ดูยากนะ ผมเคยเจอคนจาก Clan uRas กับ GB เล็งไวมากแต่ก็ดูออกว่าไม่ได้โกงฝีมือล้วนๆ)

Quote Originally Posted by solidus View Post
    เกมนี้ผมคิดผิดมากที่เล่นใน PC T^T" ไปแทบไม่เป็ฯเลย KB + Mouse เนี่ย เล่นได้คะแนนกลางๆ ถ้าเสียจอยได้ step เดินผมจะต่างจากนี้ออกไปอันนี้มันวอกแวกไงไม่รูู้ เจอใครเข้าไม่แน่ใจคนไทยนี่แหล่ะ แต่ก็สนุกดีครับ
    ปล.ที่แน่ๆไม่เสียบจอย ผมเล่นเกมนี้จบ veteran ไม่ได้ชัวร์ ไม่ถนัดเอามากๆ

ไงแอดมาเล่นด้วยกันได้นะ id:tananset

เผื่อใครอยากเน้นสนุก -เก็บ achievement ของ Steam / leaderboard อย่าง Orcs Must Die
    หาเพื่อนเก็บ Achievement เกมนี้อยู่เหมือนกัน อยากได้ 3 ดาวหมดบ้างอะ
    Last edited by CannavaroJ; 15 Dec 2011 at 07:57:16.

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ตอนนี้wall hack ระบาดใน mw3 เพียบเลย รู้สึกเบื่อซะงั้น พอไม่เจอคนแฮค ก็เจอห้องAkimbo อืมม เยี่ยม ทำให้เบื่อๆเกมส์นี้ละ

OverclockZone Member mymelody's Avatar

OverclockZone Member serialnuza's Avatar

ต่อให้ใส่แอสซาซิน กับเดดไซเรน แล้วเค้ารู้ก็อย่าเพิ่งปักใจว่าโปรแกรมโกงนะครับ เพราะฝั่งเค้าอาจมีคนใส่peak recon อยู่ ไม่เราก็อาจจะโดนเฮลิคอปเตอร์จิ๋วแท๊ค เอา ถ้าจะใ้ห้ชัวว ฝั่งเราควรใส่เค้าเตอร์ uav สัก 2คน แล้วพอตายค่อยดูคิลแคมเค้าด้วยว่าเค้าได้ใส่แอสซาซินไหม ถ้าเราตายโดยฝั่งเค้าโดนเค้าเตอร์ที่เรากดหรือเพื่อนกดอยู่ แล้วเค้าไม่ได้ใส่แอสซาซิน ก็ให้ปักใจได้เลยว่าโดนโปรแกรมเล่นซะแล้ว

OverclockZone Member

สอนวิธีสังเกตุหน่อยครับ ถ้าเจอพวกนี้จะได้ไม่ต้องเล่นกับมัน

Quote Originally Posted by serialnuza View Post
    ต่อให้ใส่แอสซาซิน กับเดดไซเรน แล้วเค้ารู้ก็อย่าเพิ่งปักใจว่าโปรแกรมโกงนะครับ เพราะฝั่งเค้าอาจมีคนใส่peak recon อยู่ ไม่เราก็อาจจะโดนเฮลิคอปเตอร์จิ๋วแท๊ค เอา ถ้าจะใ้ห้ชัวว ฝั่งเราควรใส่เค้าเตอร์ uav สัก 2คน แล้วพอตายค่อยดูคิลแคมเค้าด้วยว่าเค้าได้ใส่แอสซาซินไหม ถ้าเราตายโดยฝั่งเค้าโดนเค้าเตอร์ที่เรากดหรือเพื่อนกดอยู่ แล้วเค้าไม่ได้ใส่แอสซาซิน ก็ให้ปักใจได้เลยว่าโดนโปรแกรมเล่นซะแล้ว
    Perk Recon มันตรวจพบเฉพาะฝั่งศัตรูที่ได้รับบาดเจ็บจากระเบิดหรือปืนอยู่หรือเปล่าครับ ???

พูดตรงๆ ว่า Wallhack ดูยากพอควรครับ พวกนี้ต้องอาศัยประสบการณ์พอควร ในกรณีที่ผมเคยเจอและหมั่นใจคือ ขณะผมไปตุ๋ญเพื่อนมันทั่งทีมกำวิ่งไปอีกทาง มีมันคนเดียวหันหลังมาและเล็งตามผมมาตั้งแต่ผมอยู่ในกำแพงแทบทุกรอบ จนมีคนฝั่งผมถามมันไปว่า มัน Hack หรือเปล่า ??? ท่านว่าหมอนี้มันใส่ Perk อะไรเหรอครับ

Quote Originally Posted by sanpinij View Post
    สอนวิธีสังเกตุหน่อยครับ ถ้าเจอพวกนี้จะได้ไม่ต้องเล่นกับมัน
    พวกเล่นผิดปกตินะครับ เช่นรู้ล่วงหน้าทุกรอบที่เราอ้อมไปเก็บจากทางด้านหลัง(ต่อให้เก่งยังไงมันก็ต้องมีพลาดหลุดให้เราตุ๋ยได้อยู่แล้วละครับ) พวกที่เล็งไวมากๆ หลายๆ ตัวในคราวเดียวแล้วเป้านิ้งไม่ขยับออกจากเป้าหมายจนกว่าจะตาย(สังเกตง่ายๆ มันเลื่อนเหมือนวาบแล้วหยุด แต่พวกนี้มันสามารถปรับได้นะจากที่ดูตามคลิปว่าให้เลื่อนช้าเลื่อนไว เล็งหัวหรือเล็งตัว) สรุปดู Replay การเ่ล่นพวกนั้นดีที่สุด(แต่ก็สายไปแล้ว TwT)

ผมถึงบอกไงครับ ว่าถ้าผมไม่ได้โดนยิงหรือบาดเจ็บอะไร แล้วมันหันมาดักผมได้ไงทุกรอบ ถึงมันจะติด Perk Recon ก็เทอะ ????

ปล. ผมก็โยนระเบิดดักหน้าตลอดอะเก็บไว้นานๆ กลัวมันเน่า แต่ผมไม่ได้หวังผลเรื่องทำให้ฝ่ายตรงข้ามโดนผลของระเบิดจังๆ นะ ผมโยนขึ้นฟ้าเพราะอยากรู้ว่าแถวนั้นมีใคร Camp อยู่ไหมก็เท่านั้น
    V
    V
    V
    Last edited by CannavaroJ; 15 Dec 2011 at 10:10:21.

recon ถ้าเป็นโปร เวลาเราบาดเจ็บจากระเบิดแฟรช หรือกระสุน มันขึ้นในจอเรดาห์ทั้งทีมอะครับ แต่ไม่ได้ขึ้นนานหลอกสักพักก็หายไป ผมถึงว่า ถ้าเราเค้าเตอร์เรดาห์ซะ แล้วถ้าเค้ายังรู้ ก็สังเกตุให้ดีๆแล้วกันว่า ไอ้นี่มันแปลกละ ส่วนไอ้พวกวอร์แฮค ที่เคยๆเจอ บางเกมส์ เราจะโดนระเบิดแฟรชทั้งเกมส์เลย ทำให้ทีมเราเล่นยาก จะซ้ำ หรือจะประทะกัน มันรู้เรื่องหน้าโยนระเบิดแฟรชหรือสตันมาก่อน (ใส่Peak แอสซาซินอยู่นะครับ แล้วบริเวณนั้นไม่มีเพื่อนอยุ่ใกล้ๆ) แล้วมันก็มาซ้ำแบบขนม พวกแฮคๆนี้สังเกตุง่ายๆ

1 ดักยิง

2 โยนระเบิดดักหน้าเสมอ

3 มุมมองการเล็งของปืนแปลกๆ

ผมเคยปาsemtexดักชาวบ้านนะได้คิลมั่งไม่ได้ก็เยอะ แต่ไอ้ตะไลนั่นใช้perk 1.scavenger(มั้ง) 2.overkill pro 3. steady aim pro เฮดทีมันไม่ต้องเล็งให้ยากวิ่งไปโดนhip fire ดักหน้าเลยเยี่ยม!!!

ป.ล.ท่านเวย์เทพชิบจบแมทช์k 32 D 0 ผมนับถือเลยแต่ไอ้บอทมันเล่นมันเพิ่งเริ่มmatchเองK 34 D 0 แล้ว
    ป.ล.ท่านเวย์ยกโทษให้ด้วยที่ไปเกรียนเรื่องข่าวrage ปลดblock comm ด้วยนะครับ 55

OverclockZone Member BME's Avatar

จะบอกว่าไอ้ชื่อนี้ผมเจอตั้งแต่สัปดาห์ที่สองหลังเกมออกเลยอ่ะ จำได้แม่น = ='

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks