Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอผมมันพังรึเปล่า(ATI HD4500)ครับ ทำไมเงาในเกมผมมันเป็นเหลี่ยมๆหมดเลยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การ์ดจอผมมันพังรึเปล่า(ATI HD4500)ครับ ทำไมเงาในเกมผมมันเป็นเหลี่ยมๆหมดเลยครับ

ตอนนี้ผมเล่นเกมพวก Fifa 12, Assasin Creed Revation,COD : MW3 แล้วเงาของทุกสิ่งอย่างเป็นเหลี่ยมๆหมดเลยครับ ไม่ทราบว่าแบบนี้การ์ดจอผมพังรึเปล่าครับ ผมใช้ ATI HD4500 ผมใช้โน๊ตบุ๊คของ Toshiba ครับ ผมเคยอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอ แต่มันFail ตลอดเลยครับ เพิ่งมารู้ทีหลังว่า การ์ดจอนี้ต้องใช้ ไดร์เวอร์จาก Toshiba โดยตรงเลยครับ แล้วตอนนี้เขาก็ไม่อัพเดทไดร์เวอร์ใหม่ๆเลยครับ ไม่ใช่สิ ไม่เคยอัพเดทเลยครับ แล้วผมจะแก้ปัญหาเหล่านี้ยังไง เพราะผมไปอัพเดทแล้วมัน Fail รึเปล่าครับ? อ่อผมใช้ win7 32 bit ram 4GB ครับ หรือว่าผมต้องไปปรับใน CCC ครับ ช่วยผมหน่อยนะครับ เล่นแล้วมันรำคาญๆเล็กๆอ่ะครับ เมื่อก่อนไม่เป็นนะครับ

http://support.amd.com/us/gpudownload/Pages/index.aspx

ลองเข้าไปโหลดในนี้ดูนะครับ ผมคิดว่าน่าจะได้ แต่ถ้ามัน Fail อีกก็คงเป็นปัญหาที่ OS หรือไม่ก็ Hardware อะครับ เพราะว่า Notebook ของผมก็เคยเจอปัญหานี้ นะ แต่ของผมเป็นที่ OS

Comment

อ่อ ไม่ใช่ครับ คือเครื่องผมมันต้องอัพเดทผ่านของ Toshiba อย่างเดียวเลย อัพเดทผ่าน ของATI ไม่ได้อ่ะครับ ผมก็โหลดจากเว็บนี้อ่ะแหละครับ ยังไงก็ขอบคุณมากนะครับ ที่มาตอบครับ ^^ หรือผมไม่ต้องอัพเดทแต่ผมต้องปรับอะไรรึเปล่าครับ?

Comment

เพราะไม่เปิด AA ครับ มันก็แบบนั้นแหละครับ

ผมก็เป็นครับ

5670 ต้องเปิด AA ครับ มันจะช่วยลดลอยเหลื่ยมได้

ถ้าเกมไหนมี AA หลายโหมด ต้องดูว่าโหมดไหน

บางอัน ลบแต่ภาพ แต่เงาชั้งมัน บางมี ลดหมด ทั้งาพ พื้นผิว และเงา

มันมีหลายอย่าง

Comment

อ่อ ครับ เอ แต่ก่อนหน้านี้ ผมไม่เป็นนะครับ ผมก็ไม่ได้เปิด AA ไรนั่นอยู่แล้วน่ะครับ

Comment

มีภาพเกมที่บอกมาไหมครับ ลองแคบมาให้ดูด้วยก็ดีนะครับ จะทำให้รู้ว่ามันเป็นที่อะไรกันแน่ครับ

Comment

ตอนนี้ผมไปปรับใน CCC มันหายแล้วครับ เหลือแต่เงาไกลๆจะเหลี่ยมๆหน่อยๆ ไม่เป็นไรครับ ตอนนี้ผมเหลือปัญหาอัพเดทไดร์เวอร์การ์ดจอครับ พอจะมีทางที่ผมจะอัพเดทโดยไม่ต้องพึ่ง Driver from Toshiba มั้ยครับ ผมโหลดมาจากเว็บ ATI มันก็บอกว่าลงไม่ได้ต้องติดต่อผู้ผลิตโน๊ตบุ๊ค ส่งเมลไปถาม Toshiba เค้าก็บอกว่าต้องอัพเดทผ่านไดร์เวอร์ที่ Toshiba ไปโมมาก่อน ไปโหลดเองอัพไม่ได้ สรุปคือผมหมดหนทางอัพเดทหรอครับ?

Comment

Working...
              X