ที่บ้านใช้routerของzyxel p-660hw-t1คือประสบปัญหาคือถ้าวันไหนเปิดคอมช้ากว่าเพื่อน ก็ไม่จะสามารถเล่นเน็ตได้ อาการคือแบบกดเข้าเว็บแล้ว การส่งข้อมูลขึ้นหน้าเว็บ มันไม่ขึ้นเหมือนไม่ได้ต่อเน็ต แต่สัญลักษณ์รูปWIFIก็ต่อปกตินะครับ แล้วคนที่เปิดคอมแรกๆ(ก่อนที่ผมจะเปิด)จะสามารถเล่นได้ปกติ ลดหลั่นกันไป ทำให้ต้องไปกดรีเซตrouterบ่อยๆ แทบทุกครั้งที่เน็ตมีอาการแบบนี้ ผมเคยลองแบบวันไหนไม่มีใครอยู่บ้าน ผมสามารถเล่นได้เลยโดยไม่ต้องกังวลที่จะต้องไปกดปุ่มรีเซตrouterเลย เบื่อมาก routerอยู่ที่สูงเบื่อที่จะขึ้นไปกด พอกดแล้วถึงจะเล่นได้ตามปกติ *อีกอย่างคือผมตั้งให้ใช้งานเน็ตWIFIได้เฉพาะเครื่องที่ผมใส่IP ไว้เท่านั้น IPนอกเหนือจากนี้ไม่สามารถเล่นเน็ตได้ มันจะเกี่ยวกันรึเปล่าครับ ปัญหามันคืออะไร มีวิธีแก้ไขหรือเซตยังไงบ้าง ให้แบ่งหรือยังไง ช่วยชี้แนะหน่อยครับจนปัญญาจริงๆ