Announcement

Collapse
No announcement yet.

DVD-ROM รุ่นไหนทนสุดๆ ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• DVD-ROM รุ่นไหนทนสุดๆ ครับ

DVD-ROM สำหรับอ่านอย่างเดียวอ่ะ รุ่นไหนทนสุดๆ ครับจะซื้อใหม่ครับ ไม่เอา DVD-+RW ครับ

เคยใช้ DVD-ROM ของ Philips ครับ , ตั้งแต่สมัยเครื่องเพนเทียม II 400 , ตอนนี้ก็ยังใช้ได้อยู่

Comment

ไม่รู้เหมือนกันครับสำกรับคำว่าดีที่สุด

Comment

เรื่องทน มันผมว่า เน้นดวงก็ว่าได้ครับ

ผมใช้ lite-on ไม่ถึงปีก็พัง พังปลายๆปีเลยขี้เกียจเคลม เขี้ยงทิ้งไปซ่ะ เพื่อนผมใช้มา 3-4ปี ยังไม่พังเลย

ปัจจุบัน ใช้ ben-q ก็ดี

ส่วนตัวชอบ asus อ่านลุยดี แต่ก็อย่างว่าครับ คนใช้แล้วพังก็มี
        lgนี่อย่าเลยครับ เลือกแผ่ มีรอยงี้ ดีดทิ้งเลยครับ

Comment

ผมใช้ lite-on ก็ทนดีนะ ซัมซุงตอนก่อนใช้อยู่ก็ทนเหมือนกัน แต่ผมว่า lite-on ดีกว่า
          แล้วก็ขึ้นอยู่กับดวง + การใช้งานด้วยอ่ะคับ

Comment

ผมเองใช้asusแล้วพัง= = จิงๆก็ไม่ถึงกับพังแค่อ่านแผ่นช้ามากๆ
            อันนี้มันแล้วแต่ดวงครับ ส่วนใหญ่ไม่พังง่ายๆหรอกครับถ้าใช้แล้วรักษา

Comment

ไม่แนะนำดีที่สุด
              --------------
              แต่อยากบอกว่า เลี่ยงๆ ซัมซูง ไว้ครับ

Comment

สนับสนุน Lite on ครับ ใช้มานานยังไม่พังเลยครับ เกือบ 3ปีแล้ว

Comment

ดีที่สุดที่ผมใช้มาคือPhilips รองลงมาคือLite-on

Comment

เห็นด้วยเลย หนีจากซัมซุง

Comment

ใช้ lite-on มา 3 ปี อาการยังดีอยู่ แต่ cd-rw เริ่มมีเสียงแปลก ๆ

Comment

ผมใช้ ASUS มานานแล้ว(2 ปีกว่า)

ก็ยังไม่เสียนะคับ

Comment

Originally posted by Sg.Winters View Post
                          ผมเองใช้asusแล้วพัง= = จิงๆก็ไม่ถึงกับพังแค่อ่านแผ่นช้ามากๆ
                          อันนี้มันแล้วแต่ดวงครับ ส่วนใหญ่ไม่พังง่ายๆหรอกครับถ้าใช้แล้วรักษา

เหมือนกันเลยครับ อ่านแผ่นช้ามากๆ ถ้าเผลอใส่แผ่นcd เข้าไปนะ เป็นนาทีเลยกว่าพี่แกจะเห็นแผ่น กระพิบๆอยู่นั่นแหละกดออกไม่ค่อยจะออกด้วย

Comment

LG อ่ะ ผมว้าทนนะ แต่ dvd-rw

Comment

Originally posted by ZIPLORD View Post
                              เหมือนกันเลยครับ อ่านแผ่นช้ามากๆ ถ้าเผลอใส่แผ่นcd เข้าไปนะ เป็นนาทีเลยกว่าพี่แกจะเห็นแผ่น กระพิบๆอยู่นั่นแหละกดออกไม่ค่อยจะออกด้วย
                              asus ผมใช้มา จา2ปีแล้วมั้งครับ ใช้ทนอยู่ทุกวัน อ่านแผ่นเป็นรอยโหดมาก

ผมถึงว่ามันแล้วแต่ดวงยังไงไม่รู้ หุหุ

Comment

Working...
                              X