overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 12 of 12
    joka9595's Avatar

Default แม่สาย-ท่าขี้เหล็ก

ตั้งใจจะพาลูกไปซื้อของพวกเสื้อผ้า+ของเล่น ที่ฝั่งท่าขี้เหล็ก-พม่า
    อยากขอคำแนะนำเพื่อนๆสมาชิกในห้อง Sound System Zone ว่า สินค้าที่น่าซื้อ-น่าลอง มีร้าน-พิกัดแนะนำมั๊ยครับ ? ( อาจถูกพม่าหลอก แต่ก็ทำใจไว้แล้วครับ )
    เท่าที่เล็งๆไว้คงเป็นพวกแผ่นเพลง+แผ่นหนัง ขอเป็นสินค้าของที่เกี่ยวข้องในห้อง Sound System นะครับ

** พวกสินค้า Satellite เคยซื้อที่ร้านจอห์นนี่แห่งเดียวครับ
    ส่วนสินค้าพวกเครื่องไฟฟ้าอื่นๆ ก็ยอมรับเรื่องไม่มีประกันไว้ล่วงหน้าแล้วเช่นกันครับ
    ขอขอบคุณทุกความคิดเห็นครับ

***** เพิ่มเติม กรุณาอย่าฝากซื้อยาไวอากร้าปลอมนะครับ

OverclockZone Member pok34's Avatar

อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมเคยไปครั้งนึง เมื่อ เดือน พ.ย. ที่ผ่านมานี้เอง
    ผมว่ามันไม่ค่อยมีร้านอะไรน่าซื้อมานะครับ ของก็เหมือนๆในไทยนี้แหละ สำเพ็งมีมากกว่าเยอะเลย
    แถมตอนไปเดิน หันไปสมตากับ พวกถือตระกร้าขายของ พวกมันก็เลยเดินตามกันใหญ่
    พ่อผมรำคาญ ก็เลยซื้อ ไวอากร้าของมัน พอซื้อเสร็จคิดว่าจะหยุดตาม แล้วไปใหญ่ ไอคนขายคนอื่นเดินตามกันเป็นขบวนเลย จะให้ซื้อให้ได้
    เซ็งมากเลยครับกะว่าจะเดินไปซื้อสบายใจๆหน่อย กลับต้องมีไอพวกนี้มาเดินตามเป็นขบวนเลย(ประมาณ 4-5 คน)
    ก็เลยรีบกลับเข้าไทย เลยไม่ค่อยได้ดูของมากเท่าไหร๋
    ยังไม่จบนะครับ พอเดินผ่านด่านของพม่า มันดักเรียกเงิน เพราะซื้อของหนีภาษี(ไวอากร้า) แต่กับคนอื่นมันไม่ดักหรือเรียกมาตรวจด้วยซ้ำ เหมือนกับว่าคนที่ขายวิ่งมาบอก

อีกอย่างนะครับระวังหน่อย ตอนแรกคนขายจะบอกราคาถูกๆ แต่พอจะจ่ายตังมันเพิ่มราคาเฉย

OverclockZone Member phokha's Avatar
    นั่งอยู่หน้าคอมฯ

เคยไปซื้อแผ่น dvd ฝั่งนู้น
    หนัง "ไอ้นั่น" ล้วนๆ 2 พันกว่าบาท
    กลับมาเปิดดูที่บ้าน
    ดูไม่ได้สักแผ่น มันยัดไส้มา ต้องโยนทิ้งถังขยะทั้งหมด จำไปจนตาย

แต่แผ่นคอนเสิร์ตเพลง แผ่นหนังธรรมดา ผมซื้อฝั่งไทย
    ไม่มีปัญหาอะไร ดูได้ปกติ
    ซื้อฝั่งไทยดีกว่า โทรสั่งให้ส่งมากรุงเทพก็ได้ ชัวร์กว่า สบายใจกว่า

OverclockZone Member naraklive's Avatar

ขอบคุณที่ช่วยกันแชร์ประสบกาม ครับ

OverclockZone Member

ไหนๆก็ได้ไปเที่ยวเชียงรายละ ขอให้ไปเที่ยวรับบรรยากาศความหนาวตอนเช้าๆนะครับ

ส่วนเรื่องไปท่าขี้เหล็กนั้น ถ้าจะซื้อหนังมันก็มีร้านน่าซื้ออยู่นะครับ คนถือตะกร้าก็ไม่ต้องไปสนใจอะไรมากก็ได้
    สินค้าส่วนมากก็เป็นของก็อปปี้ทั้งนั้นแหละ ราคาก็เริ่มจะต่อรองไม่ค่อยจะได้มากเท่าไหร่หรอกละ

เชียงรายอากาศเย็นดี
    ไปละ...ฟิ้ว

OverclockZone Member maxzaba's Avatar

ผมว่าหลายๆอย่างแพงกว่าบ้านหม้อ-คลองถมอิกคับ

OverclockZone Member reezabza's Avatar

แม่สายผมไปซื้อแผ่นผีที่เป็น DVD, Bluray

แผ่น 30 บาท

ก็ถูกดีสำหรับผม เพราะไม่เคยเจอ

จัดเต็มไป 2 พันกว่า

ก็ดูได้หมด ถือว่าชัดดี แต่บางแผ่น มันจะมีเสียงแปลกแทรกมาตลอด

ซื้อมาไม่คิดมากก็จัดเลย แต่ถ้าซีเรียสก็อย่าดีกว่า

ส่วนพวกถือตะกร้า เดินตามมาเนี่ย

ให้เราเดินเข้าร้านอะไรก็ได้ มันก็ไม่กล้ายุ่งแล้ว เพราะเดี๋ยวมันจะโดนเจ้าของร้านไล่

พอมันหายไปก็เดินต่อ อิอิ

joka9595's Avatar

ขอขอบคุณทุกความเห็นครับ สรุปที่น่าซื้อก็คงเป็นพวกแผ่นหนัง แผ่นเพลง เท่านั้นนะครับ

OverclockZone Member onizuka_tu's Avatar

ถ้าจะไปผมแนะนำว่า ซื้อฝั่งเราดีกว่าครับ ของราคาไม่ต่างกันมาก เผลอๆถูกกว่าฝั่งโน้นด้วยซ้ำครับ อีกอย่างถ้าข้ามไผฝั่งโน้น ซื้อของไม่ได้มากหรอกครับ เดียวขากลับมันก่อเรียกค้นเรียกเก็บเงิน เรียกเข้าห้องมือ อย่างกรณีไวอากร้าทคุยกันเหมือนด้านบนคือ จะมีคนขายให้เรา พอเราซื้อจะมีพรรคพวกเดียวกันไปบอกที่ด่านตรวจ(ฝั่งของพม่า)ให้เรียกค้นเรา แล้วเรียกเก็บเงินเรา มีเพื่อนผมจากต่างจังหวัดเคยโดนเป็นสามสี่พันก้อมี เพราะในห้องที่มันเรียกไปตรวจมีแต่พวกมันกับเราอีก1คนเท่านั้น เราทำอะไรไม่ได้มาก แนะนำซื้อฝั่งเราครับดีที่สุด ที่ผมบอกแบบนี้ได้เพราะผมอยู่เชียงราย ผมซื้อของฝั่งเราตลอด ไม่เคยข้ามไปซื้อฝั่งโน้นหรอกครับ

OverclockZone Member widda's Avatar
    รามอินทรา40แยก8 เขตบึงกุ่ม กทมฯ

ไปโดนพวกหม่องรุมทึ้งบ้างก็ดี

OverclockZone Member Dforce's Avatar

Quote Originally Posted by pok34 View Post
    อันนี้ความคิดเห็นส่วนตัวนะครับ

ผมเคยไปครั้งนึง เมื่อ เดือน พ.ย. ที่ผ่านมานี้เอง
    ผมว่ามันไม่ค่อยมีร้านอะไรน่าซื้อมานะครับ ของก็เหมือนๆในไทยนี้แหละ สำเพ็งมีมากกว่าเยอะเลย
    แถมตอนไปเดิน หันไปสมตากับ พวกถือตระกร้าขายของ พวกมันก็เลยเดินตามกันใหญ่
    พ่อผมรำคาญ ก็เลยซื้อ ไวอากร้าของมัน พอซื้อเสร็จคิดว่าจะหยุดตาม แล้วไปใหญ่ ไอคนขายคนอื่นเดินตามกันเป็นขบวนเลย จะให้ซื้อให้ได้
    เซ็งมากเลยครับกะว่าจะเดินไปซื้อสบายใจๆหน่อย กลับต้องมีไอพวกนี้มาเดินตามเป็นขบวนเลย(ประมาณ 4-5 คน)
    ก็เลยรีบกลับเข้าไทย เลยไม่ค่อยได้ดูของมากเท่าไหร๋
    ยังไม่จบนะครับ พอเดินผ่านด่านของพม่า มันดักเรียกเงิน เพราะซื้อของหนีภาษี(ไวอากร้า) แต่กับคนอื่นมันไม่ดักหรือเรียกมาตรวจด้วยซ้ำ เหมือนกับว่าคนที่ขายวิ่งมาบอก

อีกอย่างนะครับระวังหน่อย ตอนแรกคนขายจะบอกราคาถูกๆ แต่พอจะจ่ายตังมันเพิ่มราคาเฉย
    เคยเจอคล้ายๆกันไปมาหลายปีล่ะไปครั้งเเรกเจอพวกเดินตามขายที่โกนหนวดไฟฟ้า
    ถามเท่าไหร่มันบอก20 เห็นมันเปิดให้ดู
    พอซื้อเเม่งโครตเลวเลยเอาเเบบไม่มีใบมีดมาให้ เเล้วมาถามเอาใบมีดป่าวอีก80
    กูซื้อตัวเครื่องมาเเล้ว20เเต่ไม่มีใบมีดโอโห***คิดได้นะ (จ่ายเงินเเม่งเเล้วเเม่งถึงบอกไม่มีใบมีด)
    เลยต้องซื้อมันไปเข็ดเลย เเล้วพวกพม่ามันไม่ง้อลูกค้านะครับคุณซื้อของเสียไปอย่าหวังว่ามันจะรับปิดชอบถิ่นมันไปโวยวายก็ไม่ได้
    ขากลับก็ต้องระวังทหารตรงด่านมันดักไถ่เงินซื้อของละเมิดลิขสิทธิ ทหารนี่ไม่ใช่ทหารไทยนะทหารพม่า พวกคนของ***ขายกันเต็มตลาดเเม่งไม่จับเเม่งมาจับคนซื้อปกติเค้าต้องจับคนขายเอากับมันสิว่ะ

OverclockZone Member

แผ่น CD เพลงเลือกซื้อร้านใหญ่ๆก็ OK นะครับ
    ส่วนมากผมไปซื้อก็เป็นเพลงฝรั่ง เป็นแผ่นปั๊มใส่กล่องอย่างดี
    ไว้พรุ่งนี้จะถ่ายรูปโชว์ให้ดู

ซื้ออะไรก็ตามให้ซื้อร้านใหญ่ๆ(เจ้าของเป็นคนไทยซะเยอะ) ไว้ครับ พวกแผงห้ามซื้อ

Bookmarks

Bookmarks