Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDAV 1.3 Deluxe ตอนนี้ยังน่าใช้อยู่ไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDAV 1.3 Deluxe ตอนนี้ยังน่าใช้อยู่ไหมครับ

ตามหัวข้อเลยครับ

HDAV 1.3 Deluxe ตอนนี้ยังน่าใช้อยู่ไหมครับ

พอดีจะเอามาต่อ 5.1 ครับ ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมครับ เท่าๆกันนะครับ

หรือ ST+H6 ตัวไหนดีกว่ากันครับ

อีกคำถามครับ HDAV 1.3 Deluxe ประมาณ 7000.- แพงไหมครับมือ 1 ประกัน 3 ปี

เพิ่มเติมอีกนิดครับ SUB X15 กับ H500 ต่างกัน เยอะไหมครับ

^^
    Last edited by GuOni; 15 Dec 2011, 00:18:08.

ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ เอามาต่อ H-500 ><

ปล. HDAV 1.3 Deluxe ผมเห็น มือ 1 ราคา 6,250 นะครับ

Comment

ที่เคยใช้มานะครับ HDAV ดูหนัง เล่นเกม ดีกว่า ST นิดเดียว แต่ ST ฟังเพลงดีกว่า HDAV เยอะมาก กับ H 500 นะ

Comment

Originally posted by TeDDy`BeAR View Post
        ผมก็อยากได้เหมือนกันครับ เอามาต่อ H-500 ><

ปล. HDAV 1.3 Deluxe ผมเห็น มือ 1 ราคา 6,250 นะครับ
        อย่าเอา asus มาใช้กับ H-500 มันจะนุ่มนิ่มไป ขาดความเฉียกคม
        เล่น H-500 เล่น x-fi ดีกว่าครับ

Comment

Originally posted by TeDDy`BeAR View Post

ที่ไหนครับท่าน

Originally posted by prapharn View Post
          ที่เคยใช้มานะครับ HDAV ดูหนัง เล่นเกม ดีกว่า ST นิดเดียว แต่ ST ฟังเพลงดีกว่า HDAV เยอะมาก กับ H 500 นะ
          ดูเหมือน ST แอบดีกว่าเล็ก

Originally posted by TroRuwA View Post
          อย่าเอา asus มาใช้กับ H-500 มันจะนุ่มนิ่มไป ขาดความเฉียกคม
          เล่น H-500 เล่น x-fi ดีกว่าครับ
          X-fi 0466 พอไหวไหมครับ

Comment

x fi 04x ดูหนัง เล่นเกม กับ H 500 มันดีนะ

Comment

โอ้ว ผมมี 0460 อยู่พอดีเลยครับ แต่ต่อ KAVE อยู่ มีตัวอื่นแนะนำไหมครับ ><

ตอนนี้ H-500 ต่อกับ STX อยู่อ่ะครับ แต่อยากลอง 5.1 แท้ ๆ กับเค้าบ้างอะไรบ้าง
              Last edited by TeDDy`BeAR; 15 Dec 2011, 14:46:31.

Comment

โอ้ว ผมมี 0460 อยู่พอดีเลยครับ แต่ต่อ KAVE อยู่ มีตัวอื่นแนะนำไหมครับ ><

ตอนนี้ H-500 ต่อกับ STX อยู่อ่ะครับ แต่อยากลอง 5.1 แท้ ๆ กับเค้าบ้างอะไรบ้าง
                ท่านลองเอา 0460 ต่อกับ H-500 แล้วบอกผมด้วยนะว่าเสียงมันเป็นไง ^^

Comment

Originally posted by GuOni View Post
                  ท่านลองเอา 0460 ต่อกับ H-500 แล้วบอกผมด้วยนะว่าเสียงมันเป็นไง ^^
                  ผมไม่มีสายแบบที่ท่านเสือทำอะครับ ยัด Mini ลงไปแล้ว หัวพลาสติกมันกินที่เหลือเกิน T__T

เศร้า ~

Comment

ผม เคยใช้เเต่ 460 + fc730 ต่อแบบ 5.1 ดู หนัง ก็มันเอาเรื่องครับ จะได้ในเรื่อง เบส เเละรายละเอียดต่างๆๆค่อนข้างชัดเจน ดี ครับ

สายผม ทำจากท่าน เสือ เมื่อนานมาเเล้ว^^ ทุกวันนี้สายเก็บไว้อยู่ในกล่องมีโอกาส ดู หนัง5.1กับคอมค่อยเอามาใช้ครับ ^^ เพราะเอา fc730 ฟังเเต่เพลงเลย เสียบ เเค่ ช่อง aux ครับเเล้ววางคนละทิศกับห้อง

เป็นลำโพง 5.1 ที่ให้เสียงนุ่ม ดี ฟังเพลงได้เรือยๆๆ ซะงั้น555+

Comment

ผมไม่มีสายแบบที่ท่านเสือทำอะครับ ยัด Mini ลงไปแล้ว หัวพลาสติกมันกินที่เหลือเกิน T__T

เศร้า ~
                      แย่จัง

Originally posted by TroRuwA View Post
                      เปลี่ยน Opamp ช่วยได้ไหมท่าน

Originally posted by lookchid View Post
                      ผม เคยใช้เเต่ 460 + fc730 ต่อแบบ 5.1 ดู หนัง ก็มันเอาเรื่องครับ จะได้ในเรื่อง เบส เเละรายละเอียดต่างๆๆค่อนข้างชัดเจน ดี ครับ

สายผม ทำจากท่าน เสือ เมื่อนานมาเเล้ว^^ ทุกวันนี้สายเก็บไว้อยู่ในกล่องมีโอกาส ดู หนัง5.1กับคอมค่อยเอามาใช้ครับ ^^ เพราะเอา fc730 ฟังเเต่เพลงเลย เสียบ เเค่ ช่อง aux ครับเเล้ววางคนละทิศกับห้อง

เป็นลำโพง 5.1 ที่ให้เสียงนุ่ม ดี ฟังเพลงได้เรือยๆๆ ซะงั้น555+
                      ^^

Comment

Asus กับ H 500 ดูคอนเสริต์ ดีครับ ดูหนัง เล่นเกม ยังไม่สุด ถ้าจะเอา asus จริงๆ มอง G9 excite ดีกว่า เอากลับมาขายใหม่ละ
                        ถ้ามี H 500 อยู่แล้ว มอง X-FI ดีกว่า

Comment

Originally posted by prapharn View Post
                          Asus กับ H 500 ดูคอนเสริต์ ดีครับ ดูหนัง เล่นเกม ยังไม่สุด ถ้าจะเอา asus จริงๆ มอง G9 excite ดีกว่า เอากลับมาขายใหม่ละ
                          ถ้ามี H 500 อยู่แล้ว มอง X-FI ดีกว่า
                          G9 Excite มีขายตามท้องตลาดแล้วเหรอครับ

แล้วตอนนี้มีขายที่ไหนครับ

Comment

เอากลับมาขายใหม่ละครับ ร้าน พลังซื้อ น่าจะมี ในห้อง hifi ก็มีคนเอามาขายของใหม่

Comment

Working...
                            X