สอบถามปัญหาครับ รบกวนด้วยครับ ยาวสักนิด
คือผมมี notebook ยี่ห้อโตชิบ้าL200 ใช้งานมาประมาณ 4 ปีเเล้ว ไม่เคยมีปัญหาใดๆ เเต่ตอนใช้งานเสียบสายชาร์จกับตัวเครื่องตลอด ที่บ้านไม่มี PC เลยใช้งานเจ้าตัวนี้ตลอด เพิ่งมามีปัญหาเมื่อประมาณอาทิตย์ที่เเล้ว คือเมื่อเปิดใช้งานจะบู้ทขึ้นถึงหน้าจอวินโดว์(ที่มีเเถบวิ่งๆสีเขียว) จะเกิด 2 อาการคือ บางทีก็ค้าง บางทีจอจะขึ้นเป็นเส้นๆลายมั่วๆ เเละถ้าโหลดเสร็จจนไปถึงหน้าจอวินโดว์ปรกติที่พร้อมใช้งานจะเกิด3 อาการคือบางทีก็ทํางานปรกติืไม่มีปัญหา เเต่บางทีก็จะเกิดอาการค้าง บางทีก็เกิดเป็นลายเส้นมั่วๆเหมือนจอพัง เเละสุดท้ายคือรีสตาร์ทเอง ผมคิดว่าบางทีอาจเป็นที่ซัพพลาย หรือไม่ก็เมนบอร์ด หรือไม่ก็ตัวสายชาร์จ ใครเคยมีอาการนี้ รบกวนช่วยชี้เเจงเเถลงไขทีครับ ขอบพระคุณครับ

ปล ที่บ้านอากาศไม่ร้อน เปิดพัดลม เเละมีตัวที่รองNotebookที่มีพัดลมอะครับใช้ตลอด
ปล2 ไม่เคยถอดเเบตเลย