Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธีเคลียร์ bios หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธีเคลียร์ bios หน่อยครับ

พอดีอยากลอง oc เลยปรับมั่วไปหน่อยครับ ดูในคู่มือตรง CLR_CMOS มีเหล็ก 2 อันต้องทำยังไงมันถึงจะเคลียร์ให้ครับ หรือ แค่ถอด Battery ก็ได้เหมือนกัน
    Last edited by ()(); 15 Dec 2011, 02:44:24.

เอาไขควงไปแหย่ที่เหล็กทั้ง2ขาให้เกิดการลัดวงจรกัน ก่อนทำอย่าลืมถอดปลั๊กออกก่อนนะครับ

Comment

ถอดถ่านก็เหมือนกัน ทิ้งใว้ซัก 30 วิ ใส่กลับไป

หรือถ้าถอดลำบากก็ดึงจั๊มเปอร์ที่ดูในคู่มือ มาเสียบอีกขั้วก็ได้ครับ

ปล.ทำตอนที่ไม่ได้เปิดเครื่องนะ ดึงปลักออกก่อนเพื่อความชัวร์

Comment

Working...
      X