Announcement

Collapse
No announcement yet.

สอบถามเกี่ยวกับโปรแกรมดูหนังหน่อยครับ มันไม่มีให้เลือกภาษาครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• สอบถามเกี่ยวกับโปรแกรมดูหนังหน่อยครับ มันไม่มีให้เลือกภาษาครับ

คือผมอยากรู้ว่าทำไมผมโหลดหนังมาดูเป็นไฟล์ DVD .VOB ผมเปิดกับโปรแกรม MpcStar / PowerDVD / KmPlayer / K-Lite ลองทุกอันแล้ว

มันถึงไม่มีให้เลือกเปลี่ยนภาษา+Sub สักอันเลยครับ แต่พอเปิดไฟล์บลูเรย์ .MKV มีให้เลือกภาษา+Sub นะครับ

ทุกวันนี้ผมต้องเปิดกับโปรแกรม WindowMedia อย่างเดียวถึงจะมีให้เลือกภาษาครับ เลยสงสัยมากว่าต้องทำยังไงถึงจะมีภาษาให้เลือกครับ

และก็อีกข้อครับโปรแกรม PowerDVD 11 ตั้งค่ายังไงให้มันอ่านไฟล์ VTS01.VOB / VTS02.VOB / VTS03.VOB เรียงลงมา AUTO แบบกดคลิกแค่ ไฟล์ 01 ให้เองได้ครับ

ตอนนี้เปิดด้วยโปรแกรมนี้ จะอ่านไฟล์ให้แค่ อันที่คลิกอันนั้นอันเดียวครับ ต้องลุกมาเปลี่ยนเองตอนจบ ไฟล์ทุกครั้ง T-T

ขอบคุณมากครับ สำหรับความรู้ ^^

ลอง open folder หรือ open directory ดูครับ ทุกโปรแกรมเลย
    browse เปิดโฟลเดอร์ VIDEO_TS แทนการเปิดไฟล์ .vob

Comment

ลองเล่นใน XBMC อีกตัวดูครับ

Comment

Originally posted by tuajing View Post
        ลอง open folder หรือ open directory ดูครับ ทุกโปรแกรมเลย
        browse เปิดโฟลเดอร์ VIDEO_TS แทนการเปิดไฟล์ .vob
        ขอบคุณสำหรับความรู้ครับ เปิดแบบนี้ใช้ได้กับบางโปรแกรม ขอบคุณมากๆเลยครับ มีภาษาให้เลือกแล้ว

Originally posted by devilshura View Post
        ลองเล่นใน XBMC อีกตัวดูครับ
        กำลังทดลองใช้งานครับ หน้าตาโปรแกรมสวยงามดีครับ ลูกเล่นเยอะดี มีภาษาไทยด้วย กำลังศึกษาใช้งานอยู่ที่กระทู้ของท่านครับ ^^
        Last edited by birdcute; 15 Dec 2011, 20:50:37.

Comment

Working...
        X