Announcement

Collapse
No announcement yet.

FX8120 ที่เชียงใหม่ซื้อได้ที่ไหนครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• FX8120 ที่เชียงใหม่ซื้อได้ที่ไหนครับ

FX8120 ที่เชียงใหม่ซื้อได้ที่ไหนครับ ตามนั้นครับ
    อ้อ... แรม ธรรมดาๆบัส 1600 ที่หาซื้อง่ายๆ ใช้ตัวไหนดีครับ ที่ไม่มีปัญหา
    Last edited by poo45; 15 Dec 2011, 09:25:56.

JIB Complaza ครับ เคยลองถามสาขาพันทิพย์ เค้าบอกว่ามีนะ ลองโทรไปถามก่อนก็ได้ครับ

Comment

ขอบคุณครับ ว่าจะจัดมาใช้ซักหน่อย Intel 1 เครื่องที่บ้าน ,AMD 1 เครื่องที่ทำงาน อิๆๆๆๆๆ

Comment

เห็นตั้งขายแล้วที่พันทิปเชียงใหม่ แต่เห็นแค่ FX4 กะ FX6 ตัว 8 ไม่เห็นนะครับ

ปล.วางขายข้างๆ 6990 อยากได้....โฮกกกกก....

Comment

ความจริงอยากอุดหนุนร้านท้องถิ่นนะ แต่เห็นราคาแล้วไม่ไหว + ราคาเกิน 10%
          แถมยังเอาของรุ่นรองๆมาขายตลอด อย่างพวก 1155 เจอ 2500K,2400 นะ แต่หาบอร์ด P,Z ไม่เจอ เจอแต่ H
          ssd กรุงเทพขาย 6600 ที่โน่นขาย 7700 T_T
          6990 อย่าเพิ่งอยากได้ครับ AMD จะออกการ์ดใหม่ละนี่
          ตัวท๊อประดับเมนสตรีม ก็แรงพอๆ(หรือมากกว่าก็ไม่รู้) 6970 แล้ว

เดี๋ยวออกไปดู ฮาร์ดแวร์เฮาส์ที่เปิดหลังจากปิดปรับปรุงร้านเกือบเดือนที่พันทิพก่อน
          ค่อยไป JIB Complaza

Comment

Originally posted by poo45 View Post
            ความจริงอยากอุดหนุนร้านท้องถิ่นนะ แต่เห็นราคาแล้วไม่ไหว + ราคาเกิน 10%
            แถมยังเอาของรุ่นรองๆมาขายตลอด อย่างพวก 1155 เจอ 2500K,2400 นะ แต่หาบอร์ด P,Z ไม่เจอ เจอแต่ H
            ssd กรุงเทพขาย 6600 ที่โน่นขาย 7700 T_T
            6990 อย่าเพิ่งอยากได้ครับ AMD จะออกการ์ดใหม่ละนี่
            ตัวท๊อประดับเมนสตรีม ก็แรงพอๆ(หรือมากกว่าก็ไม่รู้) 6970 แล้ว

เดี๋ยวออกไปดู ฮาร์ดแวร์เฮาส์ที่เปิดหลังจากปิดปรับปรุงร้านเกือบเดือนที่พันทิพก่อน
            ค่อยไป JIB Complaza
            HWH ผมก็ชอบไปดูนะครับ แต่ก็ไม่ชอบเอาพวก VGA PSU M/B ระดับ Hi-End มาขายเลย ชอบเน้นไปพวก CPU กับฮาร์ดดิสเยอะๆ สงสัยขายดี
            ไปถาม PSU กี่ทีก็มีแต่ RaidMax1000W ผมไม่ค่อยอยากได้ คราวแล้วก็บ้า Sound card ไปช่วงหนึ่ง หาร้านขายก็ไม่มี ไปดู Asus Xonar คนขาย HWH ก็ไม่รู้เรื่องอีก ผมเลยไปเดินดู BananaIT ที่โรบินสัน ของมีเยอะกว่าดีกว่า แต่ราคาบางชิ้นเอามีดมาปาดคอกันได้เลย (ไม่ได้ว่าร้านเค้านะครับ) ก็ไปได้ Sound กะ ลำโพงที่นั่นแทน แต่เข้าใจว่ามันไม่ใช่ศูนย์กลาง เวลาจะหาอะไรแต่ละทีมันจะช้ากว่า หรือแพงกว่าก็ทำใจ
            ตอน 1100T ออกใหม่ๆเชียงใหม่ก็ไม่มาสักที สุดท้ายก็ลงทุนขับรถรวดไปเที่ยวไปซื้อที่ กทม.แทนเหมือนกันครับ มองในมุมกลับกันถ้าอยากได้ของดี ของใหม่ ของแรง ของแปลก ก็ต้องมาเดินหาจากร้านเล็กๆเนี่ยล่ะครับ ขนาดที่ว่า HD6990 ที่ว่าแรงเร็วแพงขนาดไหน ผมก็ยังไม่เคยเห็นวางตั้งโชว์ขายที่ร้านไหนของ ICON เลยด้วยซ้ำไป

ปล.บางอย่างอาจจะมีแต่ผมคงไม่เห็น ผมขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวผมล้วนๆนะครับ

Comment

ที่เชียงใหม่ ผมซื้อของจากร้านหลักๆ คือ Advice JIB กับ HWH ครับ BananaIT ก็ซื้อบางอย่างที่ราคามันไม่แพงกว่าที่อื่น

ส่วนใหญ่ก็ได้ของที่ต้องการเกือบครบ แต่บางชิ้นอาจต้องรอสั่งหลายวันหน่อย Advice สั่งของเร็วที่สุดวันเดียวได้เลย

บางอย่างที่หาไม่ได้ก็สั่งจากในเว็บ OCZ นี้แหละครับ

ป.ล. JIB มักจะมีของดีซ่อนไว้ ที่ไม่มีในเว็บ ต้องโทรไปถามเอง หรือไปดูที่ร้าน

Comment

ขอบคุณมากทุกความเห็นครับ
                ไปสอยมาแล้ว
                FX 8120 JIB ขายแต่ CPU หาเมนบอร์ดที่คู่ควรไม่มี มีแต่พวก 880G
                แรม จีสตริง ลิงจ๋อ g skill ripjaw โดนโขกไป+200 ราคากรุงเทพ,เมนบอร์ด ASUS M5A99X EVO โดนโขกไปอีก
                ศิริรวมแล้ว โดนโขกไปครบชุด เกือบ 500 หน้าเลือดจริงๆ

ตอนนี้กำลังจะถอดเครื่องที่ใช้อยู่นี่ประกอบใหม่อยู่

Comment

Originally posted by YoYO..!! View Post
                  HWH ผมก็ชอบไปดูนะครับ แต่ก็ไม่ชอบเอาพวก VGA PSU M/B ระดับ Hi-End มาขายเลย ชอบเน้นไปพวก CPU กับฮาร์ดดิสเยอะๆ สงสัยขายดี
                  ไปถาม PSU กี่ทีก็มีแต่ RaidMax1000W ผมไม่ค่อยอยากได้ คราวแล้วก็บ้า Sound card ไปช่วงหนึ่ง หาร้านขายก็ไม่มี ไปดู Asus Xonar คนขาย HWH ก็ไม่รู้เรื่องอีก ผมเลยไปเดินดู BananaIT ที่โรบินสัน ของมีเยอะกว่าดีกว่า แต่ราคาบางชิ้นเอามีดมาปาดคอกันได้เลย (ไม่ได้ว่าร้านเค้านะครับ) ก็ไปได้ Sound กะ ลำโพงที่นั่นแทน แต่เข้าใจว่ามันไม่ใช่ศูนย์กลาง เวลาจะหาอะไรแต่ละทีมันจะช้ากว่า หรือแพงกว่าก็ทำใจ
                  ตอน 1100T ออกใหม่ๆเชียงใหม่ก็ไม่มาสักที สุดท้ายก็ลงทุนขับรถรวดไปเที่ยวไปซื้อที่ กทม.แทนเหมือนกันครับ มองในมุมกลับกันถ้าอยากได้ของดี ของใหม่ ของแรง ของแปลก ก็ต้องมาเดินหาจากร้านเล็กๆเนี่ยล่ะครับ ขนาดที่ว่า HD6990 ที่ว่าแรงเร็วแพงขนาดไหน ผมก็ยังไม่เคยเห็นวางตั้งโชว์ขายที่ร้านไหนของ ICON เลยด้วยซ้ำไป

ปล.บางอย่างอาจจะมีแต่ผมคงไม่เห็น ผมขอแสดงความคิดเห็นส่วนตัวผมล้วนๆนะครับ
                  HWH วันนี้ไปแวะมา มันไม่เปิดร้านตามกำหนดแฮะ ผมก็นึกว่ามันจะ ปรับปรุงการวางสินค้าใหม่

Comment

Originally posted by poo45 View Post
                    HWH วันนี้ไปแวะมา มันไม่เปิดร้านตามกำหนดแฮะ ผมก็นึกว่ามันจะ ปรับปรุงการวางสินค้าใหม่
                    อ่าวกำ ว่าจะไป ยังไม่เปิดอีกเหรอเนี่ย

Comment

Working...
                    X