Announcement

Collapse
No announcement yet.

ตอนนี้ใช้ winxp แต่จะลง win7 จะเล่นเกมได้ลื่นเหมือยเดิมไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ตอนนี้ใช้ winxp แต่จะลง win7 จะเล่นเกมได้ลื่นเหมือยเดิมไหมครับ

สเปค E7500 2.93
    RAM DDR2 4GB
    ATI 4650

คือว่าตอนนี้ใช้ winxp แต่กำลังจะลง win7 แต่กลัวว่าเกมที่เล่นอยู่เช่น GTA iv จะกระตุกเพราะเห็นว่า win7 ใช้แรมเยอะขึ้น
    ใครมีประสบการณ์ช่วยบอกหน่อยครับ ว่ามันจะลื่นกว่าเดิม หรือจะกระตุกกว่าเดิมครับ

เหมือนเดิม ไม่ต่างเลย เครื่องผมกากยังไงก็กากเหมือนเดิมครับ ฮ่าๆๆ

Comment

เหมือนเดิมครับ แต่บางเกมอาจจะลื่นขึ้น เล็กน้อยครับ

Comment

Originally posted by 1357lover View Post
        เหมือนเดิมครับ แต่บางเกมอาจจะลื่นขึ้น เล็กน้อยครับ
        มีลื่นขึ้นด้วยหรอครับ จริงหรือประชดเนี่ย

Comment

ส่วนตัวผมว่าลื่นขึ้นมานิดหน่อย (อาจจะสัก 3-5%) เห็นได้ชัดกับเกม NFS SHIFT2 แต่ที่แน่ๆคือ ถ้าเครื่องคุณใหม่ กาดจอรองรับ dx11 ละก็ ภาพสวยกว่า xp แน่นอน 100% คุณจะได้ทั้งภาพที่คมชัด ยิ่งถ้าต่อกับจอ LCDTV ผ่านระบบ HDMI ผมว่า
          มันเป็นอะไรที่สุดยอดมากๆ แต่ผมว่าก็อยุที่คุณอีกละแต่ผมว่า Windows 7 มันก็โอเคนะ ^^

Comment

Titan quest ลื่นขึ้นครับ จากประการณ์ .. ตอนเล่น XP หน่วงๆ ต้องปิดเงา มา 7 เปิดเงาเล่นได้เลยครับ

Comment

ไม่เหมือนเดิมครับ

Comment

Originally posted by RayMe View Post
                มีลื่นขึ้นด้วยหรอครับ จริงหรือประชดเนี่ย
                จริงครับ และถ้าได้ลอง Win 7 จะไม่มีวันอยากกลับไปใช้ XP อีกครับ

เดี๋ยวนี้ใช้ Win 7 จนชินเลยครับไปร้านเน็ต Win XP ร้องยี้ เลย 555+

Comment

เดี๋ยวจะลองดูครับ

Comment

บางเกม ลื่นขึ้น แต่บางเกม แลคขึ้นครับ

55

งงไหม เพราะ เกมใดที่มันใช้ DX11 แต่การ์ดจอเราไปไม่ถึง ก็จะทำให้แลคขึ้น

ยกตัวอย่าง BFBC2 ผม 5670 เล่นใน XP มันรัน DX9 ปรับ High สิวๆ

พอมาเล่น 7 มันรัน DX11 แค่ Mdeuim ยังหน่วงบางฉากเลยครับ

แต่ภาพที่ได้นั้น นับว่า เห็นความต่างเลยทีเดียว

Comment

ลืมบอก 4670 มัน DX10 ใช่ไหมเอ่ย

เล่นพวกเกม DX11 อาจจะกระตุกขึ้นได้นะ

บางเกม

Comment

บางเกมก็ปรับมาให้ rander แบบ DX9 ได้นะครับ

Comment

Originally posted by ไซย่า View Post
                          ลืมบอก 4670 มัน DX10 ใช่ไหมเอ่ย

เล่นพวกเกม DX11 อาจจะกระตุกขึ้นได้นะ

บางเกม
                          ไม่นะ DX10 บางเกมลื่นกว่า DX9 อีกครับ แต่ DX11 นั่นมันอีกเรื่องครับ

Comment

ผมคนนึงล่ะ ที่ลองใช้ Win7 แล้วไม่อยากกลับไปใช้ Xp เลยครับ ทั้งๆที่ชอบ Xp มาก

เรื่องความลื่น ผมเคยลองเล่น GTA IV บน XP มาก่อน แล้วที่นี้พอมี Win7 มาก็ลองเลยครับ ลง GTA IV แล้ว ลองเข้าไปเล่น กลับเล่นลื่นกว่า ในความรู้สึกผม ลื่นกว่าแบบรู้สึกได้ครับ

คหสต.

Comment

ถ้าการ์ดจอถึงมันก็จะลื่นกว่าเดิมจริงๆครับ ลองมาแล้ว ตอนนั้นเล่น Dirt2 บน xp หน่วงโคตรๆหลังจากนั้นได้ลงใน7 กลับลื่นปรื้ดๆ
                              หลังจากนั้นแล้วก็ไม่เคยคิดจะกลับไปใช้ xp อีกเลย นอกจากว่าเกมมันเก่าจิงๆนั่นแหละมันถึงจะมีปันหา
                              เพื่อนๆมาบ้านชอบถามว่าทำไมไม่ใช้ XP เออตูเล่นเกม 7 มันลื่นกว่าวะ มันไม่เชื่อครับ ไม่อยากพูดเถียงกับมันครับของแบบนี้มันต้องลองเอง

Comment

Working...
                              X