Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากลองลงแมคเท่อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากลองลงแมคเท่อะครับ

สเปคแบบนี้พอถูไถไปได้รึเปล่าครับ พอดีไปขุดเครื่องเก่ามา เลยจะเอามาลองเล่นดู
    CPU : Intel Celeron D 450 2.2Ghz
    GPU : (เช็คแล้วครับ)Intel GMA3100
    M/B : MSI BOSTON
    RAM : Kingston 2GB Bus 800

ได้ไม่ได้ยังไงช่วยชี้แจงหน่อยนะครับ ขอบคุณมากครับ
    Last edited by xxMosheRxx; 15 Dec 2011, 17:46:59.

ลงได้ครับ 10.6 ไปก่อนนะ

Comment

ลองลงดูครับ ซีพียู ไม่ค่อยแน่ใจ core2 น่าจะเวิร์กกว่า
      การ์ดจอใช้ได้

Comment

Originally posted by nayma View Post
        ลงได้ครับ 10.6 ไปก่อนนะ
        Originally posted by tiatia View Post
        ลองลงดูครับ ซีพียู ไม่ค่อยแน่ใจ core2 น่าจะเวิร์กกว่า
        การ์ดจอใช้ได้
        ขอบคุณมากครับ เดี๋ยววันอาทิตย์นี้ลองเลย

Comment

ทุกอย่างได้หมดยกเว้นตัวนี้GPU : (เช็คแล้วครับ)Intel GMA3100

Comment

Originally posted by damloong View Post
            ทุกอย่างได้หมดยกเว้นตัวนี้GPU : (เช็คแล้วครับ)Intel GMA3100
            GMA3100 เช็คจากไหนครับว่าไม่มี GMA3100 หรือ X3100 มันก็คือตัวเดียวกัน เครื่อง Macbook รุ่นเก่ายังใช้เลย

หาแผ่น Kalyway 10.5.2 มาลงก็ได้คับไดรเวอร์ที่ใช้ Patch มีในแผ่น ไม่ต้องไปอินเทรนกับเวอร์ชั่นใหม่ๆมาก

Comment

GMA3100 กับ GMA X3100 คนละตัวกันครับ

GMA3100 อยู่ใน PC
              GMA X3100 อยู่ใน NoteBook

ต้องเป็น GMA X3100 ครับถึงจะลงได้
              สรุปว่า GMA 3100 ไม่มี Driver

ส่วนใน Macbook รุ่นเก่าเป็น GMAX3100 ครับ

Comment

Originally posted by tiatia View Post
                GMA3100 เช็คจากไหนครับว่าไม่มี GMA3100 หรือ X3100 มันก็คือตัวเดียวกัน เครื่อง Macbook รุ่นเก่ายังใช้เลย

หาแผ่น Kalyway 10.5.2 มาลงก็ได้คับไดรเวอร์ที่ใช้ Patch มีในแผ่น ไม่ต้องไปอินเทรนกับเวอร์ชั่นใหม่ๆมาก
                นานมาแล้ว ผมไปถอยบอดของ ecs รุุ่นอะไรจำไม่ได้ แต่ชิปเช็ตเป็นg31 อินเทอร์เกดการจอเป็น gma3100 คิดในใจตูไม่ต้องเสียเงินชื้อกาดจอวุ๋ยเพราะแต่ก่อนใช้โน๊ตบุคที่กาดจอจอออนบอดgma x3100ยังได้เลย ก็น่าจะได้จะได้ไม่ต้องเสียเงินชื่อกาดร์จอ แต่...ลงยังไงกาดร์จอก็ไม่เวิคกร์หรือผมทำไม่ไเป็นง่ะ
                ผมแค่บอกตามที่เคยลองทำ แต่ถ้าท่านทำได้ก็ขออภัยด้วยไม่ได้มีเจตนามาโต้แย้ง
                ปล. ผมลงกับ10.6หรือ10.5มั้งไม่แน่ใจ
                Last edited by damloong; 16 Dec 2011, 12:35:55.

Comment

Originally posted by damloong View Post
                  นานมาแล้ว ผมไปถอยบอดของ ecs รุุ่นอะไรจำไม่ได้ แต่ชิปเช็ตเป็นg31 อินเทอร์เกดการจอเป็น gma3100 คิดในใจตูไม่ต้องเสียเงินชื้อกาดจอวุ๋ยเพราะแต่ก่อนใช้โน๊ตบุคที่กาดจอจอออนบอดgma x3100ยังได้เลย ก็น่าจะได้จะได้ไม่ต้องเสียเงินชื่อกาดร์จอ แต่...ลงยังไงกาดร์จอก็ไม่เวิคกร์หรือผมทำไม่ไเป็นง่ะ
                  ผมแค่บอกตามที่เคยลองทำ แต่ถ้าท่านทำได้ก็ขออภัยด้วยไม่ได้มีเจตนามาโต้แย้ง
                  ปล. ผมลงกับ10.6หรือ10.5มั้งไม่แน่ใจ
                  แสดงว่าผมงงเอง เข้าใจเหมือนท่าน อิอิ.

Comment

Working...
                  X