Announcement

Collapse
No announcement yet.

S41 ผมจอฟ้า เครื่องค้างบ่อยมากๆครับ ทำไงดี

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• S41 ผมจอฟ้า เครื่องค้างบ่อยมากๆครับ ทำไงดี

มานชอบค้างบ่อยมากๆครับ ค้างแบบค้างไปเรยต้องกดปิดเปิดใหม่อย่างเดียว
    การใงนของผมก็หนักเอาเรื่อง เปิดเครื่องวันละ24ชม.ทุกวัน
    โหลดบิต เปิดบอท ดูหนัง ฟังเพลง เล่นเกมเต็มสูบ แต่ก็มีพัดลมระบายความร้อนใต้เครื่องนะครับ
    เวลาเล่นเกมก็นังเล่นในห้องแอร์ตลอด แต่ก็มีอาการแปลกๆบ่อยมาก
    ที่บ่อยสุดคือเล่นๆอยู่แล้วค้างไปเลย ไม่รีสตาทให้ด้วยนะครับค้างแบบทำอะไรไม่ได้เลย บางทีเปิดบอทเปิดบิตไว้ ตอนเช้ามาดูมานก็ค้างอยู่แบบนั้นทั้งคืนเลยครับ แล้วเวลาเล่นเกมบางเกมก็มีจอฟ้าด้วย
    เช่นRainbow six Splinter Cell แต่เกมอื่นก็ไม่เปนนะ ผมว่าอาการมานจะแปลกๆเวลาโหลดบิต เปิดบอท เล่นRO เปิดเพลงฟังไปด้วย จะค้างบ่อยมากๆ แบบหลายๆทีติดกานเรย ผมคิดว่าน่าจะเปนที่HDD Ram ไม่ก็mb แต่ไม่ได้เปนที่os หรือซอร์ฟแวร์แน่นอน เพื่อนๆคิดว่าควรทำไงดีอ่าครับ
    ผมจะเอาไปศูนย์ก็ไม่รุจะบอกเค้าว่าเปนอาไร บอกเค้าว่าเล่นแล้วค้างเค้าก็คงแค่ลงosให้ใหม่
    เพราะเวลาเปิดเครื่อง มานไม่ได้ค้างไปเลย มานต้องเล่นไปสักพัก ใช้HDDหนักๆมานถึงค้างอ่า
    ควรทำไงดี ยกไปเรยดีไหม หรือทนเล่นต่อไปจนกว่ามานจะพัง แล้วงี้ผมควรรีบซื้อประกันเพิ่มดีรึป่าวอ่าครับ ช่วยแนะนำด้วย

ลงwindowsใหม่หายแน่นอน

Comment

OS เน่า มีเยอะครับ ช่วงนี้

ลองหาwinมาลงใหม่ก็ดีครับ ลองทั้ง xp ทั้ง vista ไปเลย

Comment

ลงos ลงตัวเดิมๆมักจะไม่มีปัยหาคับ

Comment

เคยเป็นเหมือนกัน ลงวินโดร์ใหม่น่าจะหายนะคับ

Comment

แนะนำคับเจอมากะตัว ผมเคยเปนเหมือนกันเซ็งมาก ทั้งๆที่มั่นใจมากว่าลง XP Original ลงสมบูรณ์ไดร์เวอร์ครบ

แต่ตอนไรท์ ผมดันไรท์ที่ความเร็วสูง กับหัวไรท์ตัวเก่า แผ่นวินโดว์มันเลยไม่สมบูรณ์100% !!! ทำให้เวลาใช้เกิดอาการประมาณนั้น ลองลงวินใหม่ดูคับ ใส่ไดร์เวอร์ให้ครบนะ

Comment

Working...
            X