Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยผมเลือกMouse Wirelessไว้ใช้กับโน๊ตบุ๊คหน่อยคร้าบบ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยผมเลือกMouse Wirelessไว้ใช้กับโน๊ตบุ๊คหน่อยคร้าบบ

ไม่พูดพร่ำทำเพลง ตอนนี้เลือกจนได้2ตัวแล้วนะครับคือ

Logitech RX650

กับ Logitech RX700

งานหลักๆก็ตัดต่อรูป+ทำกราฟฟิค Photoshop, Illustrator ,VDO Editting(Premiere)
    จะเอาตัวไหนดีเอ่ย คุณสมบัติเท่าๆกัน แต่ดูRX700จะจับถนัดมือกว่า แต่ก็แพงกว่าประมาณ200ครับ
    ใครเคยใช้2ตัวนี้ก็ขอคำแนะนำหน่อยนะคร้าบบ

ว่าแต่RX700หน้าตาขนาดเหมือนLX5ใช่ไหมครับ แล้วมันต่างกันตรงไหนอ่าาา

ปล.ไม่อยากได้ที่มันเป็น2.4Ghzอ่ะครับ
    ปล.2 เลือกของให้ตัวเองนี่มันยากกว่าเลือกให้ชาวบ้านอีกน่อออ~

ราคาประมาณเท่าไรอะครับ ผมใช้ของที่แถมมาของ acer อยู่ ว่าจะเปลี่ยนอยู่เหมือนกัน

Comment

ตัวแรกประมาณ900ครับ ส่วนตัวที่2ราคาราวๆ 1100

Comment

แง้ว~ จะรีบใช้อ่า.... ดันๆๆๆ

Comment

แบบไหนถนัดมือก่ากันล่ะ
          เปงผมเลือก ตัวล่าง

Comment

แบบว่ายังไม่เห็นตัวจริงทั้ง2ตัวอ่ะคับ เคยเห็นแต่LX5 ซึ่งถ้าRX700เป็นหน้าตาเดียวกันก็คงจะเอาRX700อ่ะครับ แต่ถ้าเป็นRX650ก็ดูโค้งๆเหมือนตัวเก่าดี แถมถูกกว่าด้วยเลยเลือกไม่ถูกครับ

ปล.มีรุ่นอื่นถูกๆก็แนะนำได้นะครับ แต่ไม่เอาพวก2.4GHzอ่ะครับ พอดีปล่อยสัญญาณWirelessด้วย แล้วอุปกรณ์ก็มากเหลือเกิน..

Comment

ดันหน่อยนะครับ...

Comment

พวก RF ชอบมีปัญหากับโต๊ะทำงานเหล็กของผมอ่ะ

ถ้าเป็นผมเล่นตัว ที่เป็น bluetooth ดีกว่า

Comment

เอ่อ... ผมใช้โต๊ะไม้อ่ะครับ แล้วก็ในห้องผมปล่อยWirelessให้คนชั้นล่าง+ข้างห้องใช้เตาMicrowave... เลยต้องใช้RFคับ จริงๆก็อยากใช้2.4อ่ะนะ แต่ว่ากลัวเซ๊ตผิดพลาดเรื่องช่องความถี่อ่ะครับ อีกอย่างคือมันแพงกว่าพวกนี้ด้วยง่า=_="

Comment

Working...
                  X