Announcement

Collapse
No announcement yet.

การ์ดจอโน็ตบุ๊คตัวไหนแรงกว่ากัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วแต่ชอบเลยคับเพราะว่าเรื่องความร้อนคงไม่ต่างกันมากคับ
    เนื่องจาก acer โมเดลใหม่ มันแก้ปัญหาเรื่องความร้อนแล้วคับ
    ถ้าเป็นเมื่อก่อนก้อร้อนโคตรๆอ่ะคับ

Comment

งบถึงเอาเบนคิวเลย ร้อนน้อยกว่าเอเซอรบอดี้ใหม่์และhPที่กาดจอ8400GS (วัดโดยใช้โปรแกรม)
      s41-324 ราคา32900 ผ่อน0%10เดือน
      สเปก
      คอทู2กิก T7250
      แรม2กิก(โปร)
      กาดจอแยกจีฟอส8600 DDR3 1024MB TUBOcach
      จอ14.1นิ้ว นำหนัก2.2โล
      รองรับระบบHDMI
      ฮาสดิส120กิก
      ไวไฟ บูลทุธ2.0 เวปแคม1.3ล้าน
      ไมค์บิวอิน
      ประกัน2ปี

ถ้างบน้อยก็ไปดูเอเซอร์กับคอมแพคที่กาดจอ8400GS พอเล่นได้ในระดับนึง

Comment

Originally posted by akashi View Post
        สงสัยดูแค่ X1600 กับX1700 2ตัวนี้พอแหละ
        งบไม่ถึง gf8600

benQ กับ Acer ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันคับ
        benQ มันจะร้อนเหมือนacer หรือป่าวคับ
        มีคนบอก Benq แยกออกมาจาก acer อีกทีจิงป่าวคับ

ขอบคุณทุกท่านที่ช่วยตอบคับ ได้ความรู้เกี่ยวกับnotebookเพิ่มขึ้นมานิดนึง
        เรื่องนี้เคยได้ยินตอนจะหาข้อมูล เรื่องnotebook ครับ ได้ยินฝรั่งในเวบนอก เค้าก็คุยกัน

Comment

เริ่มงง

แล้ว 8600GT นี้ตกลงมันแรงหรือเปล่า อ่าครับ ของ acer 5920G อ่า

ถ้าเล่นเกม Crysis แล้วจะกะตุกไมครับ

Comment

Originally posted by ping_za View Post
            เริ่มงง

แล้ว 8600GT นี้ตกลงมันแรงหรือเปล่า อ่าครับ ของ acer 5920G อ่า

ถ้าเล่นเกม Crysis แล้วจะกะตุกไมครับ
            8600M GT นี่แรงสุด ๆ ใน notebook เมืองไทยแล้วครับ เล่นเกมส์ปรับ High ได้หลายเกมส์ครับ บางเกมส์แทบจะปรับได้ max ( ปิด AA นะ )
            แต่เว้น Crysis ไว้ซักเกมส์ครับ เพราะสุด ๆ การ์ดจอตัวนี้คงปรับได้แค่ medium ครับ เพราะมันเป็น Maximum game ในตอนนี้ครับ

Comment

ปิด AA นี้หมายความว่าไงเหรอครับ

Comment

Originally posted by ping_za View Post
                ปิด AA นี้หมายความว่าไงเหรอครับ
                ปิดลบรอบหยักในเกมส์น่ะครับ Anti-Alise อ่ะ ครับ ไม่รู้ว่าพิมพ์ถูกป่ะนะ -*-

Comment

Anti-aliasing = ลบเหลี่ยม

แต่ใครว่า 8600MGT เล่น crysis ได้แค่ medium อย่างเดียว
                  เราเปิด very high ได้นะ แต่ห้ามเปิดตรง shader มากกว่า medium (ตัวแลคเลย shader น่ะ)

Comment

ผมใช้ X1400 acer travel mate 3282 เล่น clysis ได้ไม่กระตุก ต้อนลง XP เล่นไม่ได้ ลง VISTA เล่นได้

Comment

AA คือยี่ห้อกระดาษ ดับเบิ้ลเอ เข้ามาไร้สาระซะหน่อยเอิ๊กๆๆ

s41-324 ราคา32900 ผ่อน0%10เดือน ราคานี้รวม vat ยัง
                      เพราะเด๋วนี้หาร้านที่ไม่คิดvat ยากกว่าแต่ก่อนอีก

Comment

Working...
                      X