overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Page 1 of 2 12 LastLast
Results 1 to 20 of 23

Thread: ถามเรื่องการเคลมการ์ดจอของARC

OverclockZone Member edkhonwan's Avatar

Default ถามเรื่องการเคลมการ์ดจอของARC

(ขออนุญาติเอามาจากบอร์ดพันทิพครับ)
    คือผมเอาการ์ดจอ MSI 8800 GT OC ไปเคลมที่ศูนย์ARCพี่เค้าตรวจอาการแล้ว ปรากฏว่าเสียจริง แล้วตกลงจะเปลี่ยนตัวใหม่ให้ แต่วันนั้นไม่มีของ ผมเลยเอาการ์ดจอตัวที่เสียให้พี่เขาไปแล้วให้เขาเอาตัวใหม่ส่งไปให้ผมที่บ้าน (พอดีอยู่ต่างจังหวัด) พี่เค้าบอกว่า ของจะได้ภายในสองอาทิตย์ (โอ้โห ทำไมมันนานจัง) *ตกลงแล้วผมต้องรอถึงสองอาทิตย์เลยหรอครับ แล้วในระหว่างที่รอผมจะเอาการ์ดจอไหนใช้ล่ะนี่ ไม่มีออนบอร์ดซะด้วย หาของใครมาใช้ก่อนก็ไม่มี มีแต่ที่เป็น AGP เซร็งเลย
    ผมจะทำยังไงดีครับ ไม่อยากรอถึงสองอาทิตย์ ตอนนี้จะลงแดงตายอยู่แล้ว

ปล. เกลียดการรอคอย

OverclockZone Member onizika01's Avatar

เฮ้อ ทำใจครับ
    ที่แรก กะจะขายการ์ดจอตัวเก่าอยู่เหมือนกัน
    แต่พอดู มาอ่านตามเวปบอด ชักเปลี่ยนใจ ไม่ขายดีกว่า
    ยังไง ก็เอาไว้ กันเหนียวดีกว่า เผื่อแป๊ก
    จะได้ไม่ต้องลงแดง เล่นได้แก้ขัดไปก่อน

การ์ดจอตัวเก่าผม 7300GS ขายได้ไม่ถึง 1000
    เลยตัดสินใจ เก็บไว้ดีกว่า กันแป๊กครับ

เพราะเจ้าตัวนี้ ก็ พอเล่นได้ชิวๆ อยู่ครับ
    Last edited by onizika01; 11 Feb 2008 at 10:14:37.

OverclockZone Member RBS_SYSTEM's Avatar

เคลมไปแล้วก็ทำใจรอคอยคร้าบ

OverclockZone Member Khow's Avatar

ปกติ Arc เขามีการ์ดให้สำรองใช้นี่ครับลองไปถามที่ศูนย์รับประกันดู

OverclockZone Member armyman's Avatar
    ริมคูเมืองโคราช

ของผมอยู่โคราช ยังรอเป้นเดือนครับ ส่ง 7900GS เครมได้ 7900GT ตัวใหม่มาให้เลยครับ

OverclockZone Member edkhonwan's Avatar

ผมไม่ได้ขอมาครับ แล้วอยู่ต่างจังหวัดด้วย พลาดซะแล้ว
    Last edited by edkhonwan; 11 Feb 2008 at 13:42:31.

OverclockZone Member sorotbug's Avatar

ซื้อไหม่ คุ้ม ค่า รถ กว่า ครับ

ให้ซื้อใหม่เลยหรอ คงไม่ไหวหรอกครับ ตัวนึงเกือบหมื่น ถ้าให้ซื้อตัวเล็กๆมาใช้ไปพลางๆก่อนก็คิดอยู่เหมือนกันครับว่าจะซื้อมือสองมาใช้

OverclockZone Member Arkantos's Avatar
    คนกรุงเทพฯ-ทำงานสุราษฎร์ธานี

ถ้าไม่มีตัวเก่าสำรอง รอไปเถอะ 2 อาทิตย์ ถึงเป็นเดือน

OverclockZone Member Benz_36's Avatar
    Chonburi, R.S.107

ยังไงก็ต้องทนรอล่ะครับ เพราะส่งเคลมแล้วนี่

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

หากไม่มีของก็ต้องรองับ เป็นเรื่องธรรมดาของทุกศูนย์รับประกัน แต่อาจพลาดตรงที่ลืมเอาการ์ดสำรองจากทางศูนย์มาใช้ก่อน หุหุ....

เกลียดการรอคอยจังเลย

OverclockZone Member

Quote Originally Posted by edkhonwan View Post
    ผมไม่ได้ขอมาครับ แล้วอยู่ต่างจังหวัดด้วย พลาดซะแล้ว
    ก็ให้เข้าส่งมาสิ

OverclockZone Member เบบี้'s Avatar

ของผม ฟาดไป 3อาทิตย์

รอ รอ รอ
    Last edited by edkhonwan; 12 Feb 2008 at 14:45:36.

Quote Originally Posted by kotnarukkot View Post
    ก็ให้เข้าส่งมาสิ
    บอกให้เขาส่งมาให้แล้วครับ เขาบอกภายในสองอาทิตย์ ตอนนี้รออยู่

RaZoRozA ^^
    Guest

ผมก็โดนเหมือนกัน ผมเอา 7950GT ไปแคลมเพราะพัดลมมันหักไม่หมุน ( เป็นเอง เพราะไม่ OC )
    แล้วเขาบอกว่า นานสุด 7 วัน สรุป ล่อไป 2 เดือนคับ เค้าบอกว่า AGP หากยากรอนาน ( โอเคผมเข้าใจ )
    แต่ที่เคืองสุดๆคือ ของที่ผมได้มานั้น โทรม มากๆ มากที่สุด คือผมก็ไม่ค่อยรุ้เรื่องพวกนี้เท่าไหร่นัก
    แต่ก็ไม่ใช่ว่าผมจะดูอะไรไม่เป็น เพราะของที่ผมได้มาอะ มันแบบ มีรอยสนิม... สนิม จิงๆ คับ
    คือไอตรงที่เชื่อมตะกั่วอะ เก่า อย่างแรง ผมเซ็งนะ ผมรู้เรยละว่าเค้าเอาของเก่า ( จากนอก ) หรืออะไรไม่รุ้มาให้ผม
    มันเสียความรุ้สึกตรงที่ว่า เปลี่ยนเป็นของใหม่นี่ละคับ
    ******มันแต่ข้างนอกคับ พวกกล่องแผ่นอะไรใหม่หมด แต่ของข้างในเก่า + เน่าคับ******
    แล้วแบบนี้ท่ามันเสียอีก เพราะของมันเก่ามันเน่า จะเอาไปเคลมได้อีกมะ นึกแล้วฉุน..-*-

OverclockZone Member meen182's Avatar

แล้วสรุปว่า ARC ตอนนี้มันดีมัยครับ จากที่อ่านๆดูมันเหมือนจะไม่ค่อยดีเท่าไหร่แล้วประกันของ ARC มีแต่ด้านลบ

OverclockZone Member donut-punk's Avatar

อย่างนี้แหละครับ
    ของผมเพิ่งจะได้มานี่เอง
    12 วันได้ตัวใหม่มาเลย

OverclockZone Extreme Team eXzato's Avatar

ก็ของมันขายดีอะครับทำใจ

. . . . Will Be Back To eXtreme Soon ! ! ! . . . .

Page 1 of 2 12 LastLast

Bookmarks

Bookmarks