Announcement

Collapse
No announcement yet.

ฟังเพลงจากคอม คุณภาพของสาย SATA เกี่ยวป่ะคับ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ฟังเพลงจากคอม คุณภาพของสาย SATA เกี่ยวป่ะคับ?

มันก็เหมือนเป็นสายส่งสัญญาณเข้าโปรแกรม
    มันเกี่ยวกับคุณภาพเสียงขนาดไหนอ่ะครับ
    เพราะว่าเมื่อวานเพิ่งเปลี่ยนสาย SATA ให้ HDD อ่ะครับ อันเก่ามันหักใน
    แล้วรู้สึกว่าเสียงดีขึ้นหน่อยอ่ะครับ

เกี่ยวด้วยเหรอครับ ถ้าเกี่ยวนี้เป็นความรู้ใหม่

Comment

คิดว่าถ้าหาก สายSATA มีผล HDD MB RAM CPU ก็ต้องมีผล

Comment

ทุกอย่างเกี่ยวข้องหมดครับ

Comment

Van den hul น่าจะทำสาย SATA ออกมาบ้างนะ.........

Comment

งั้นผมจะหาสาย SATA ดีๆได้จากไหนอ่ะครับ
            ตอนนี้ใช้สายแถมจาก mainboard gigabyte DS3
            เพราะผมก็สงสัยมานานแล้วอ่ะครับเรื่องนี้
            ram กับ cpu คงไม่เกี่ยวซักเท่าไหร่หรอกครับ เพราะมันอยู่ในส่วนประมวณผลที่จับต้องไม่ได้
            แต่ HDD มีผลแน่นอนครับ

Comment

น่าจะเป็นสัญญาณรบกวนจากสาย SATA ไปที่ SoundCard นะคับ แต่ไม่น่าจะเยอะ

Comment

ผมก็ใช้สายแถมมากับบอร์ดนะครับ แต่ผมจับทุกสายพาพันรอบแกรเฟอไรท์แบบวงแหวนหมดครับ ทั้งสายพัดลม จนถึงสายSATAหรือแม้กระทั่งสายที่ออกจากซาวน์ด้วยครับ ลงทุนแค่160-200เองนะ ก่อนใส่ได้ยินเสียง Noise อยู่แต่ไม่ถึงกับได้ยินโดยตรงครับถ้าไม่เอาหูแนบที่ลำโพงจะได้ยินเสียงnoise นิดเดียว พอใส่ครบทุกจุดแล้วคราวนี้เงียบสงัดเลยครับ เสียงดูมีน้ำหนักขึ้นบ้าง....อันนี้คิดไปเองรึเปล่าก็ไม่รู้ครับ

Comment

ขอรูปได้ป่ะครับท่าน nanana001

Comment

ไม่น่าจะมีผลกับน้ำเสียงนะ น่าจะมีผลกับสัญญาณรบกวนมากกว่า
                    แต่ ไม่เชื่ออย่าลบหลู่ อิอิ

Comment

ตอนเย็นได้ป่าวครับน้องผมเอากล้องไป

Comment

จัดไปครับเฮีย nanana001
                        ผมว่าหลายๆคนก็รอดูอยู่เหมือนกันครับ

ตอนนี้เห้นรูปไปก็ทำอะไรไม่ได้อ่ะครับ

Comment

รอูอยู่อีกคน ขอบคุนครับ

Comment

น่าคิด........

Comment

คิดกันไปเองรึป่าว

ต้องใช้แรมเทพด้วยใหม computer อ่านไฟล์ไปไว้บนแรม ก่อนที่จะ decode ไฟล์ ใหล้กลายเป็น pcm นะ

การหลีกหนี noise ในคอมพิวเตอร์ มีวิธีเดียวคือ External DAC

ส่วนวีธีการส่งไปให้ DAC คือ Bit Perfect ผ่าน ASIO ออกสู่ sp dif ถูกต้อง ครบถ้วน ทุก bit

เอางี้ กลับบ้านไป ก่อนอื่นฟังเสียง winamp กับ WMP10 แยกกันให้ออกก่อน

Comment

Working...
                              X