Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิจารณ์ทีนะคะ ^^

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิจารณ์ทีนะคะ ^^

AMD Turion 64x2 Mobile Technology TL-58 (1.9GHz. 2x512 KB L2 cache)

Up to 512 MB NVIDIA Geforce 8400 G TurboCache

1 GB DDR2

160 GB HDD

DVD-Super Multi DL

802.11b/g WL AN

Blutooth 2.0+EDR

SPEC ข้างบนอ่าค่ะ สามารถรองรับการทำงานต่างๆได้ถึง 3 ปี มั้ยคะ

แล้วประกันที่เราต้องซื้อเพิ่มเองอ่าคะ ถ้าซื้อแล้วจะคุ้มไหม (ACER นะคะ)

ใครที่เก่งๆเรื่อง notebook ช่วยดูให้ทีนะคะ ขอบคุณล่วงหน้าเลยค๊า

ใช้งานประเภทไหนหละครับป๋ม ถ้า ธรรมดา 10 ปีก็ยังไหว อิอิ แต่ถ้า Graphic คงได้กลางๆครับ ตัวนี้ vram การ์ดจอ 128

Comment

Acer มันยี่ห้อประหยัดอยู่แล้วคับ spec ก็อยู่ที่การใช้งาน ถ้าใช้บ้านๆ ทำงานเอกสาร + เล่นเน็ต ไม่เล่นเกม 3 ปีก็ยังไหว

Comment

ผิดห้องนะครับ 16.00 ผมขอย้ายไปห้อง Notebook นะครับ

Comment

ผมก็ใช้อยู่ 4520G ใช้ป่ะ เล่น ดอทเอ ปรับสุดสบาย ผมใช้ใน XP อ่ะ
          ปล. ถ้าซื่อมาให้โหลดไดร์เวอร์จากเว็บมันนะครับ ผมลองหลายตัวแล้ว ตัวใหม่ๆแค่ดอทเอยังหน่วงเลย-*-

Comment

ถ้าพวก Microsoft office , Auto cad 2D ล่ะสบายอีกยาว

Comment

อย่าที่ว่านั่นแหละครับ อยุ่ที่การใช้งานถ้าไม่ได้ทำงานกราฟฟิกหนักๆ ตัดต่อวีดีโอ หรือเล่นเกมส์ อยู่ได้ครับสบายๆเลย แต่นอกจากนี้แล้วไม่รัปประกันครับ อิอิ ส่วนมาก acer ไปก่อนคือ จอ ครับระวังดีๆครับ

Comment

ก็ส่วนมากจะมี cap งานที่มหาลัยด้วยอ่าคะ แต่ไม่ค่อยบ่อย

เพราะมีตัว PC อยู่แล้ว แต่พอดีต้องฝึกงานเลยจะได้ใช้ cap ใน notebook บ้างอ่าคะ

ส่วนมากก็ photoshop dota(เล่นจริงๆ) audition(เกมส์เต้นมะใช่ตัดเสียง) linage บ้างอ่าคะ

ม่ายรู้จะไหวไหม อิอิ
                Last edited by preaw2306; 11 Feb 2008, 16:38:03. Reason: แล้วถ้าจะลง win vista จะลงตัวไหนดีคะ

Comment

ผมใช่ Acer มา 3 ปีแล้วคับ ไม่เคยเข้าศูนย์ ไม่มีงองแงเลย

Comment

ตัวเก่าผมใช้มา3ปีก่า เจอปัญหาเดียวคับ คือ ไดรว์ DVD
                    มันชอบงอแงอ่ะ อ่านบ้างไม่อ่านบ้าง
                    ตัวใหม่ยังไม่เจออะไรคับ
                    เกมออนไลน์ น่าจะไหวหมดนะคับ

Comment

ผมเห็นยี่ห้อนี้แล้วขอบาย

ไม่วิจารณ์มีอคติส่วนตัว ห้าๆๆ

Comment

ตามการใช้งานที่ว่ามาก็สบายๆๆคับผม

Comment

กรอบ น่าจะ พังก่อน อ่ะ 3 ปี

Comment

อ่าค่ะ ขอบคุณมากนะคะ

แล้วที่เค้าว่ากันว่าเวลาเล่นห้ามต่อสายชาทเพราะจะทำให้แบตเสื่อมจริงไหมคะ

แล้วแบตมานจุมากสุดได้กี่ชม.คะ ราคาเท่าไร

ถามมากไปป่าวงิ ขอบคุณมากนะคะ

Comment

Originally posted by oiloffline View Post
                              ผมเห็นยี่ห้อนี้แล้วขอบาย

ไม่วิจารณ์มีอคติส่วนตัว ห้าๆๆ

55555

ทำใจครับ ยี่ห้อมันฟ้องว่า "แรง" ในเรื่องนี้

ปริมาณคนส่งซ่อม : ซื้อ = 1:1

Comment

Working...
                              X