Announcement

Collapse
No announcement yet.

THERMALRIGHT HR - 03 REV.A

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• THERMALRIGHT HR - 03 REV.A

จากกระทู้นี้ http://forums.overclockzone.com/foru...d.php?t=156324
    ได้เปลี่ยนเสร็จแล้ว แต่ทำไมการ์ดร้อนกว่าซิ้งเดิมๆอ่ะคะงงมากๆ

ของเดิมๆ

ซิ้งใหม่ พัดลมเป่าเข้าหาซิ้ง + พัดลม 16 นิ้วเป่า***งๆอีก 1 ตัว ด้วย ป้ายซิลิโคนของ Zalman ZM-STG1

ใครรู้ช่วยบอกทีค่า

ได้แล้วค่ะ คือ ขันน๊อตไม่แน่นเอง
    ขอบคุณพี่อ้น red machine ที่แนะนำค่ะ
    Last edited by joykajaa; 11 Feb 2008, 14:18:47.

เย็นดีจริง

Comment

-*-เย็นดีจังเลยของผมอยู่ห้องธรรมดาตั่ง 50 อิอิมันร้อนจริงๆๆ

Comment

ขันน็อตไม่แน่นแต่ยังไม่แต๊บก็บุญโขแล้วครับของผมได้เครมเลย 555

Comment

55555

เหมือนกันครับ...

ของผมขันน๊อตไม่แน่น...

boot ไม่ติดเลย

Comment

คือตอนแรกขันพอตึงมืออ่ะคะ ไม่กล้าขันต่อ พอพี่อ้นบอกเลยลองหมาหมุนๆอีกหน่อยว่าจะได้หรือป่าว ปรากฏว่า ได้อีก 4 - 5 รอบ คราวนี้แน่นเปรี๊ย!! ความร้อนลงเลย อาจเป็นเพราะใส่ยางรองด้านหลังตัวการ์ดไว้ด้วยอ่ะคะ

Comment

เย็นดีจังครับ 7950GT ผมใช้ Zalman VF900CU เดิมๆ 47C'

Comment

41องศาคือตอนเปิดพัดลมไว้ด้วยนะคะ ถ้าปิดพัดลม เปิดทิ้งทั้งคืนอยู่ประมาณ 56 ค่ะ โหลดบิตอย่างเดียว

Comment

Originally posted by joykajaa View Post
                  41องศาคือตอนเปิดพัดลมไว้ด้วยนะคะ ถ้าปิดพัดลม เปิดทิ้งทั้งคืนอยู่ประมาณ 56 ค่ะ โหลดบิตอย่างเดียว

หง่ะ.... มันน่าจะต่ำกว่า 50 นะ....

Comment

ต่อไฟนอกเลยค่ะกลัวไม่พอ อีกอย่าง เปิดฝา 2 ข้าง พัดลมดูเข้าเป่าออกไม่มีนะคะ
                    Last edited by joykajaa; 27 Jan 2010, 17:18:26.

Comment

ของผม 03+ โมใส่กับ 3850 ใช้ Riva ลากที่ 780/1030

idle 43 full 55-58 ครับ

Comment

Working...
                      X