Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหาเรื่อง Port HDIM กับคอมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหาเรื่อง Port HDIM กับคอมครับ

คือว่าใช้การ์ดจอ NVIDIA GeForce 8600GTS มี port HDMI จะเอามาต่อกับจอ LCTV LG รุ่น 22LS4R (มี port HDMI เหมือนกัน) ตอน Boot เครื่องภาำำพก็ขึ้นปกติ พอมาหน้า Desktop จอมันมืดแล้วขึ้นว่า No Sginal อ่าครับ ทำยังไงดี

แต่เวลาต่อแบบ VGA ก็เล่นปกตินะครับ

ลดความละเอียดของจอลงมาก่อนประมาณ 1280*768 คับ

Comment

ไม่ได้อยู่ดีอ่าครับ

Comment

ได้แล้วครับ แต่ภาพมันไม่เต็มจออ่าครับ ><"

Comment

เป็นที่ การ์ดรุ่นใหม่ๆครับผมใช้ 8800gt ก็ต่อผ่านhdmi

ที่ความละเอียด 1680x1050 แล้วขึ้น No Signal

ซึ่งก่อนหน้านั้น ใช้ 7900 gs สลับกับ x1600pro ไม่มีปัญหาครับ

เหมือนมันดีเทคให้เป็นจอ LCD TVแทน คือจะมีภาพก็ต้อง setเป็น 1280x720

จะลงไดร์เวอร์เก่าๆ มันก็ไม่ซัพพอร์ท การ์ดรุ่นใหม่ๆ ผมเลยต้องต่อทาง vga แทน

จอที่ใช้รุ่นเดียวกัน 22ls4r
          Last edited by TUmee; 12 Feb 2008, 05:58:07.

Comment

ต้องดูสะเป็คใน manual ของจอ ว่ารับ res. และ sync. ขนาดใดได้บ้าง

พวก LCD TV นี่มีไม่กี่รุ่นกี่ยี่ห้อที่รับ input และ multi-sync ได้อย่าง LCD monitor

ของผม JVC 32" รับ 800x600 @ 60Hz กับ 1024x768 @ 60Hz เท่านั้น ตอนบูทก็ตรงกับ 800x600 จากนั้นก็ดำมืด

ก็มี sony กับ Sasung มั้งที่ค่อนข้างรับสัญญาคอมได้หลากหลายหน่อย

Comment

ว้า.. แย่จัง ถ้าพอมีหนทางก็บอกด้วยนะครับ ^^"

Comment

Working...
              X