Announcement

Collapse
No announcement yet.

MSI K9A2 CF-F VS MA-770-DS3

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by kirk View Post
    เนื้องาน GiGaByte MA-770-DS3 ดูสวยดีนะครับ แต่เสียว่าไฟแรมน้อยไปหน่อยถ้าจะมาเล่นบัสแรมโหดๆหรือเล่นแรมที่กินไฟเยอะ แล้วก็ต่อการ์ดจอได้ตัวเดียว

MSI K9A2 CF-F ดีตรงต่อ CF ได้ อัดไฟแรมได้เยอะกว่า แต่เจอสี PCB เนี่ยหล่ะครับ ผมไม่ค่อยชอบ

ลากได้โหดมั๊ยผมว่าคงไม่หรอกครับ ติดที่เรื่องไฟอ่ะครับ

แต่ยังไง SB600 ก็ยังห่วยบักเยอะอยู่ดี อิอิ
    ถ้าเอามาใช้ CF จริงก็ดีครับ หากไม่ได้ใช้ CF แล้วแต่พิจารณานะครับ

Comment

สี PCB คือไรอะคับ ถ้าเปนสีเมนบอร์ดละ ผมชอบเลยเเดง

เเล้วก็ SB600ด้วยคือคือไรหว่า

Comment

Originally posted by incubus View Post
        สี PCB คือไรอะคับ ถ้าเปนสีเมนบอร์ดละ ผมชอบเลยเเดง

เเล้วก็ SB600ด้วยคือคือไรหว่า
        PCB คือตัวเมนบอร์ดครับที่เป็นแผ่นลายวงจรนะครับ

SB600 คือตัวของ เซาท์บริทบนเมนบอร์ดที่ควบคุมSlot PCI ครับ

MSI K9A2 CF-F ตัวนี้ PCM จะสีแดงแรงฤทธิ์ครับ

และ SB600 ตัวนี้เทสกับการ์ดเสียงพวก X-FI แล้วครับใช้งานได้ไม่มีปัญหาครับ

ดูรีวิวได้ที่นี่เลยครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=298
        Last edited by MSI-U; 12 Feb 2008, 22:43:42.

Comment

ว้าว รีวิวดีมั่กๆ คงเล่นตัวนี้ละคับ โดนใจสุด

Comment

Originally posted by incubus View Post
            ว้าว รีวิวดีมั่กๆ คงเล่นตัวนี้ละคับ โดนใจสุด

Comment

คงเอาตัวนี้ละ ชอบเเบนด์นี้ด้วย มะรุทำไม เเถมสีมันก็โดนใจมากๆ เด่วใส่ HD 3870 ด้วย

โอ้ววว เเดงเถือกเลยยย

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                ถ้าเอามาใช้ CF จริงก็ดีครับ หากไม่ได้ใช้ CF แล้วแต่พิจารณานะครับ
                ผมว่านะ

ไม่ได้ดูถูกอะไรหรอกนะครับ หายากนะคนที่เล่นการ์ดคู่ ถ้าเล่นการ์ดคู่รุ่นเล็กๆ ก็ซื้อการ์ดรุ่นใหญ่ใบเดียวเลยดีกว่า

Comment

คับก็จริงคับ

ที่ไม่อยากเล่นเพราะ อย่างเกมตอนนี้ก็ยังไม่ซัพพอทเลยหนิ crysis ด้วย

รอมันซํพพอท 100% ค่อยอัด HD 3870 2ตัว

(ถ้ามีตัง 55+)

Comment

Originally posted by MSI-U View Post
                    PCB คือตัวเมนบอร์ดครับที่เป็นแผ่นลายวงจรนะครับ

SB600 คือตัวของ เซาท์บริทบนเมนบอร์ดที่ควบคุมSlot PCI ครับ

MSI K9A2 CF-F ตัวนี้ PCM จะสีแดงแรงฤทธิ์ครับ

และ SB600 ตัวนี้เทสกับการ์ดเสียงพวก X-FI แล้วครับใช้งานได้ไม่มีปัญหาครับ

SB600 มันไม่มีบั๊กกับพวก PCI หรือ Sound Card หรอกครับ

มันมีบั๊กเกี่ยวกับพวก SATA IDE อ่ะครับ ในการรับส่งข้อมูล

ที่เห็นได้ชัดเลยนะมันจะหน่วงๆ แล้วกินพลัง CPU มาก ขนาดเปิด ORTHOS เทสแรมไปด้วย แล้วมาเผา DVD ยังไม่ผ่านเลยครับ

ยังมีอะไรอีกเยอะครับ
                    Last edited by kirk; 12 Feb 2008, 23:30:05.

Comment

Originally posted by God_Hand View Post
                      ถามหน่อยสิครับท่าน

ร้านไหนที่พันทิพย์ขาย GiGaByte MA-770-DS3 ประกัน Synnex บ้างครับ เจอแต่ Com7

Comment

แรงไม่แรงแดงไว้ก่อน

Comment

Originally posted by kirk View Post

ร้านไหนที่พันทิพย์ขาย GiGaByte MA-770-DS3 ประกัน Synnex บ้างครับ เจอแต่ Com7
                          นั่นนะสิครับที่เห็นมีประกัน Synnex ก็มีแต่พวก X38 แถมมีไม่กี่ร้านเอง

Comment

Synnex ส่วนใหญ่ของ GIGABYTE จะเป็นเมนบอร์ด Intel ครับ AMD มีน้อยครับ

แนะนำ Com7 + Scanner ก่อนนะครับ สำหรับบอร์ด AMD หลายๆรุ่น

Comment

Originally posted by monkomoro45 View Post
                              นั่นนะสิครับที่เห็นมีประกัน Synnex ก็มีแต่พวก X38 แถมมีไม่กี่ร้านเอง
                              มี GA-X38-DS5 ครับ เพราะ DQ6 ขายหมดไปแล้วรอตัว GA-X48-DQ6 , GA-X48T-DQ6 , GA-X48-DS5 เข้ามาแทนที่อย่างเดียวครับตอนนี้ แนะนำ JIB , Jedi , TK , GoalComp ครับมีแน่นอน

ถ้าจะเน้นบอร์ด AMD แนะนำ Com7 + Scanner ก่อนนะครับเพราะ Synnex เน้น Intel

Comment

จัดรูปให้ชมครับ มีขายเพียบที่ร้าน Com7

Comment

Working...
                                X