Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากได้เครื่องเล่น Game แรงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากได้เครื่องเล่น Game แรงครับ

ผมจะซื้อ com มาประกอบเองนะครับ อยากจะเอาไว้เล่น Game แรงๆแบบไม่
    กระตุก นะครับ และ ภาพ เนียนๆ อยากให้เพื่อนช่วยแนะนำหน่อยนะครับ แบบ เล่นได้ทุก Game
    ตั้งแต่ Game เด็กจนกระทั้ง Game ระดับ เทพๆๆๆๆ เลยนะครับ
    1. เมนบอร์ดยี่ห้ออะไร รุ่นอะไร ต้องใช้การ์ดจอสองตัวไหม
    2. CPU (จะเป็น AMD หรือ Intel ก็ได้ครับ) ขอให้แรงแบบไม่จุกจิกนะครับ
    3. แรม ต้องแรงๆไหมหรือแรม ธรรมดาก็พอ
    4. ฮาร์ดดิส ต้องทำ Raid ไหม
    5. Psu ต้องใช้กี่ วัตครับ
    6. การ์ดจอ ยี่ห้อ หรือ รุ่นไหนดี
    7. สุดท้าย คือ มีอะไรแนะนำบอกได้เลยนะครับ ผมไม่รู้ว่าขาดเหลือ อะไรบ้าง นะครับ
    8. ผมมีงบขั้นต่ำอยู่ประมาณ 20000 บาท + - ได้ครับ ผมไม่ใส่เคสนะครับ ผมจะเปลือยหมดเลยส่วนอุปกรณ์อื่นๆนั้นผมมีหมดแล้วครับ
    Last edited by paiboontheone; 11 Feb 2008, 19:59:01.

vga 8800gt คับ สำหรับเกมส์ หรือ 8800gs ถ้าเกินงบ

Comment

แล้วส่วนอื่น เช่น บอร์ด แรม ซีพียู ละครับ ต้องไหมครับ ท่าน KGB99 หรือ ใช้สเป็ก บ้านๆๆๆๆๆๆๆ ได้เลยครับ รบกวนครับ

Comment

PS3คือคำตอบที่ดีกว่าคอมครับ

Comment

ถ้าสนใจการ์ดจอปานกลาง - เทพ แนะนำ XFX Geforce 8800GTX รับรองไม่ผิดหวังครับ
          CPU ถ้าเอาไปทำ Media,Game,Server แนะนำที่ Core2Duo E7200

ถ้าเกมส์ลูกเดียว AMD Athlon X2 6400+ Black Edition

ส่วนอุปกรณ์อื่นๆรอท่านต่อไปนะครับ

Comment

ผมชอบเล่น เกมส์ ประเภทวางแผนนะครับ Ps3 เล่นได้ไหมครับ จะได้ลงทุนได้ถูกจุดนะครับ

Comment

อืม............. มีใครจะแนะนำอีกไหมครับ ผมจะได้ไปจัดหาเลย เพราะตอนนี้ ใช้ 478 XFX 7300 GT นานแล้วครับ เล่น Compaoy of Hero กระตุกครับ ไม่สนุกเลย เสียบรรยากาศมากมายครับ เซ็ง .....งงงง

Comment

เอาไปเลยครับ 20000

x2 4000+ 2200
                asrock alivenf6-vsta 1700
                ram rox 667 1gx2 1300
                dvdrw 1200
                psu enermax 460 2fan 2500
                hdd 160g 2000
                pci-e gf8800gt 8900

19900+- นิดหน่อย รับรองว่าตรงกับสิ่งที่คุณต้องการครับ

Comment

ขอบคุณมากเลยครับ คุณ Wikorn ผมจะลองดูนะครับ เยี่ยมมากเลย ส่วนใหญ่เล่น Game ทำไมต้อง AMD นะไม่เข้าใจจริงครับ มันต่างจาก Intel ยังงัยหรือ ครับ

Comment

ถามเพื่อนนิดนึงนะครับ ว่า การที่เราเล่น เกมส์แรงๆนั้น ควรเน้นอุปกรตัวไหนมากที่สุดเป็นอันดับแรกนะครับ เช่น
                    การ์ดจอ อันดับ 1 หรือ CPU เป็นอันดับ 1 ครับ ประมาณเนี้ยครับ ผมจะได้ลงทุนไปในอุปกรณ์นั้นให้เต็มที่ไปเลยครับ

Comment

Originally posted by paiboontheone View Post
                      ถามเพื่อนนิดนึงนะครับ ว่า การที่เราเล่น เกมส์แรงๆนั้น ควรเน้นอุปกรตัวไหนมากที่สุดเป็นอันดับแรกนะครับ เช่น
                      การ์ดจอ อันดับ 1 หรือ CPU เป็นอันดับ 1 ครับ ประมาณเนี้ยครับ ผมจะได้ลงทุนไปในอุปกรณ์นั้นให้เต็มที่ไปเลยครับ
                      VGA
                      RAM เน้นความจะ spd ไม่ต้องเทพก็ได้
                      cpu
                      psu มาพร้อมกับ vga ครับ ไม่งั้น ก็น๊อคครับ

Originally posted by paiboontheone View Post
                      ขอบคุณมากเลยครับ คุณ Wikorn ผมจะลองดูนะครับ เยี่ยมมากเลย ส่วนใหญ่เล่น Game ทำไมต้อง AMD นะไม่เข้าใจจริงครับ มันต่างจาก Intel ยังงัยหรือ ครับ
                      amd ตัวละ 2000 ก็แรงแล้วครับ
                      บอร์ดก็ไม่แพง 1600 ก็ oc ได้แรง แบบ ไม่ต้องไปโมบอร์ดครับ

Comment

ขอบคุณเพื่อนๆอีกครั้งครับ จะได้ไปจัดการซื้อซะที

Comment

Working...
                        X