Announcement

Collapse
No announcement yet.

มาดูความแรงของ GF7950GT กัน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มาดูความแรงของ GF7950GT กัน

แรงม๊ากมาก
    กับ Biohazard 2 PC XP edition
    ด้วย Driver ตัว 169.21
    เดินเข้าฉากที่มีน้ำผลที่ได้ โอ้กระตุกสุดๆ

หุๆ Driver NVIDIA ก็มีปัญหาเป็นกับเค้าแฮะ
    ปล.ลองถอดใช้ ATI Rage Pro 8MB ได้ FPS 20+ อย่างฮา

เค้าคงไม่คิดว่าจะมีคนเอาdriver169.21 ไปเล่น bio2 หรอก อิอิ

Comment

เง้อ เจ้าพ่อEmu จริงๆ

Comment

ผมว่า GF series 7 ลองไดร์เวอร์รุ่น 93.71 จะดีกว่านะครับท่าน
        http://downloads.guru3d.com/download.php?det=1509
        ลองโหลดมาใช้ดูก่อนอาจจะดีขึ้น

Comment

Originally posted by jarzabrike View Post
          เง้อ เจ้าพ่อEmu จริงๆ
          PC edition 1.8GB 1DVD ไม่ได้ใช้ EMU เพราะเล่นบน EMU 60+
          หาโหลดได้ตามเว็บบิททั่วไป
          ปล. 93.71 เคยลองแล้วครับได้เพิ่มมาเป็น 9FPS
          สรุปคือ Driver มันกากครับ เป็นหมดทั้ง series 6-8
          GF 2 MX ยังได้ 30FPS อ่ะ
          Originally posted by darkstellar View Post
          เค้าคงไม่คิดว่าจะมีคนเอาdriver169.21 ไปเล่น bio2 หรอก อิอิ
          การ์ดรุ่นกลางๆเล่นเกมเก่าๆไม่ได้ผมว่า NVIDIA น่าจะทำ Driver ให้มันดีกว่านี้นะครับขนาด FF8 ยังกระตุกเลย
          ทำไม ATI เล่นได้หว่าเซ็งตะหงิดๆ

ปล.เกมใหม่บางเกมยังสนุกไม่สู้เกมเก่าๆเลยครับ
          Last edited by Khow; 11 Feb 2008, 23:39:45.

Comment

ผมเล่น EMu PS1 (ePSXe) FF9 กับ NoteBook Turion64+8400M GS ก็ยังลื่นหัวแตกนี่คับ

ส่วน FF8 ผมก็ยังเล่นอยู่ ลงอยู่ในเครื่องทั้งpc notebook เลย ไม่มีอาการกระตุกหรือเทกเจอร์เพี้ยนซักนิด ผมว่าคงไม่ใช้ที่การ์ดจอหลอกครับ ลองใช้ xp sp2 standard ดูสิครับท่าน(32bit นะ)
            ปล.8400m มันช้ากว่า 7950GT เป็นทุ่งเลยนะครับ

Comment

ลอง BH2 PC edition ดูครับจะรู้ว่า GFที่สูงกว่า GF5xxx อืดทุกรุ่น (ทำไปได้)
              มันไม่ใช่ EMU นะครับ ดูภาพเสียก่อน
              แต่เล่นบน onboard ATI VIA SIS Intel ลื่นปรี๊ดครับ
              ตัวเกมทำมารองรับWindows XP(Vista ก็เล่นได้) เป็นของ sourcenext ครับ
              ซื้อ NVIDIA มาเล่นเกม
              เกมก็ไม่เก่าน้าทำออกมาต้นปี 2006 หรือ 2ปีที่แล้วนี่เอง
              ขนาดเครื่องผม HOD3 ยังเล่นลื่นสบายๆเลยอ่ะ
              Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:50:27.

Comment

FF8 ผมลองแคปภาพมาให้ดู ไม่ใช้อีมูนะครับ ของPC เหมือนกัน ก็ลื่นปรกติดีนะครับทั้ง 8800GTS 8400GS

ส่วนอันนี่ อีมู FF9ครับ ก็ยังลื่นปรกติทั้งคู่

ส่วนอันนี่ผมเปิดรวดเดียว3เกมส์เลย FF8 + Emu3พร้อมกัน

ปล. เกมส์ Bioของท่านผมไม่มีอ่ะเลยลองให้ดูไม่ได้

Comment

ผมว่า ถ้าท่านไม่พอใช้ GF6-8 ตัว7950GT ก็ยังขายได้ราคาอยู่นะครับ ลองขายแล้วเล่น HD3650 ดูก็ได้อาจเหมาะกับเกมส์ที่ท่านอยู่ก็ได้ ทนทรมานอยู่ไย

Comment

ถ้าขายผมคงเล่น HD3850 แหละครับ(ซื้อ HD3650 มาทำไม) ที่เอามาให้ดูก็คือจะบอกว่า Driver ใหม่ๆของ NVIDIA มันไม่รองรับเกมเก่าๆสักเท่าไหร่ ยังมีหลายเกมที่เข้าเกมแล้วมันเด้งบอกไม่เจอการ์ดจอนั่นแหละครับ
                    เล่นเกมนี้ทีไนต้องไปเอาการืด ATI มายัดทุกทีตอนวิ่งลงน้ำใต้สถานีตำรวจ(ถ้าท่านจำได้นะครับแล้วไม่วิ่งลงไม่ได้ด้วยนะ)เดินไม่ออกเลยครับพอเปิด FRAPS เลยรู้ว่าทำไมเดินไม่ออก เพราะ FPS ลดเหลือไม่ถึง 10
                    ผมว่า Driver ตัวใหม่มันตัดการคำนวณอะไรบางอย่างออกแต่เกมเก่าๆมันยังต้องการอยู่เท่านั้นเอง

Comment

ของผมก็ XFX 7950GT แต่เป็น AGP นะ

ของผมก็ XFX 7950GT แต่เป็น AGP นะ
                      สเป็คตามนี้เลย
                      Attached Files

Comment

เกมส์เก่าๆ ผมไม่รู้คับ เพราะเท่าที่ผมมีอยู่ตอนนี่ก็เล่นได้หมด เก่าขนาด สตาร์คราฟ2 ผมก็คิดว่าเล่นได้ไม่มีปัญหานะ

Comment

3DMark 06 ได้แค่นี้แหละครับ
                          Last edited by Khow; 3 Jun 2010, 07:50:27.

Comment

Originally posted by Khow View Post
                            3DMark 06 ได้แค่นี้แหละครับ
                            รีบๆเอามา turn 8800 ไปใช้ใหม

อยู่ทางนี้ ปกติ DotA อย่างดีก็แค่ Rag เซิร์ฟ จุติ

อย่างเลวก็ Biko

Comment

bio 2 และ 1 ผมก็เล่นได้ลื่นสบาย ไม่มีเสียอารมนะครับ

ที่มันเป็นโบนัสมาให้กับ Resident evil 4

ก็ยังเล่นได้ลื่นๆ สบาย ไม่มีปัญหาครับ

ภาพแค่แตกๆตอนไตเติ้ลนิดหน่อย
                              (ตอนนั้นใช้ 7300GS อยู่น่ะครับ)

พอเข้าเกมมาก็ปกติ ไม่มีปัญหาอะไร เล่นจนจบเกมครับ

ปล.bio1-2 ลบออกไปและ ว่าไปนึกอยากเล่นขึ้นมะและ
                              ไปหาแผ่นมาลงเล่นเลยดีกว่า
                              Last edited by onizika01; 12 Feb 2008, 01:07:00.

Comment

Working...
                              X