overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 17 of 17

Thread: พึ่งถอย x3/5.1 มาคับ

OverclockZone Member

Default พึ่งถอย x3/5.1 มาคับ

ต้องเป็นเมื่อวานแล้วซิ ชั้น 3 zeer เดินหาแทบตายมีแต่ 2.1 พอดีได้น้องที่ขาย X-Fi XtremeMusic พาไป ซื้อโห้ยมันอยู่โซนหลังสุดเลยคับ ราคาล่าสุด 4,690 บาทคับ ก่อนหน้านี้ผมลองไปฟัง EACAN 5.1 ราคา 3990 แถมขาตั้งให้ด้วย เสียงมันคงถูกใจวัยรุ่น เบสแน่นดีคับ แต่ผมไม่ค่อยชอบ ผมชอบสไตล์นิ่มๆ ก็เลยไปฟัง x3 ดู ถ้าเทียบความคุ้มค่าผมว่า EACAN ใช้ได้เลยคับ แต่ผมชอบนุ่มๆ เลยได้ x3 มา โปรเจคต่อไปคงเปลี่ยนสายคับ

ปล. X-Fi XtremeMusic 3,300 ลำโพง 4,690 หมดตูดเลยคับ ไม่เป็นไรซื้อเป็นของขวัญวันเกิดย้อนหลังตัวเอง

ยินดีด้วยครับ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ยินดีต้อนรับน้องใหม่ ตระกูล X อีกคนคับผม^^

OverclockZone Member kidnapped1's Avatar

สายตีไปเลย 1500-2000 -*- อิอิ

OverclockZone Member shokolez's Avatar

ยินดีด้วยค้าบ

Quote Originally Posted by kidnapped1 View Post
    สายตีไปเลย 1500-2000 -*- อิอิ

ขาดอีกหน่อยซื้อได้อีกชุด

ของเค้า 5.1 นะพี่ IIM
    ผมก็อยากโมเปลี่ยนสายไฟในภาคขยายเหมือนกัน
    รอปิดเทอมก่อน

OverclockZone Member raiden909's Avatar

อย่าลืมไปลงชื่อที่กระทู้ด้วยนะครับ

OverclockZone Member indyman01's Avatar
    KU65.วิศวะดงตาล,ม.เกษตร บางเขน,โชคชัย4,ลาดพร้าว,mrt

ยินดีตอนรับเช่นกันคร๊าบบ ผมพึ่งซื้อ X3/5.1 ตัวริมแดง มาเมื่อวานนี้เอง
    เสียงใสสุดๆ เบสแน่นๆ ตอนนี้กำลังเบรินอยู่คับ
    Last edited by indyman01; 13 Aug 2008 at 01:02:00.

OverclockZone Member TAXIDO's Avatar

ดังจังรุ่นนี้ สงสัยต้องสอยซะบ้างแล้ว
    เฮ้อ แล้วของเก่าทำไงดีหว่า

ทีแรกผมก็ไม่ได้สนใจหรอกคับ เห็นใน board บอกว่าเสียงดี ในใจก็นึกว่ามันจะดีแค่ไหนฟ่ะ พอได้ซื้อมาลองฟังเพลงเมื่อวานนี้ และดูหนัง ของผมไม่ใช่ริมแดงนะ(ไม่รู้จะหาซื้อไหน อีกอย่างไม่อยากเข้าเมืองด้วย...เหนื่อย) สายก็เดิมๆ ยังไม่มีตังค์เปลี่ยน ยอมรับเลยว่าเสียงใสคับ ไม่บาดหู แต่เบสมันไม่กระชับเท่าไหร่(อันนี้แก้ไงดีอ่ะ) ที่บ้านมี receiver ของ sony สองชุด ชุดแรกซื้อมา สองหมื่นกว่า กับอีกชุดแถมมากับโทรทัศน์ แน่นอนว่าเสียงคงสู้ไอ้ชุดสองหมื่นกว่าไม่ได้แต่ แต่ถ้าเทียบในราคาไม่ถึงหมื่น ผมว่าคุ้มที่เดียวคับ เบสที่ได้แน่นกว่าไอ้ชุดที่แถมมากับโทรทัศน์คับ มีแค่นี้แหล่ะคับ..

ปล.ผมคงไม่มีโอกาสไปเล่นระดับแสนคับ T_T

OverclockZone Member JO's Avatar

คนพันธุ์ X

OverclockZone Member longbo_arpache's Avatar

มีสมาชิกเพิ่มแว้ว อิอิ

OverclockZone Member meekung123's Avatar
    แถวๆสะพานปิ่นเกล้า

ผ่าน เข้ามาดู น่ะอิอิ ^^

OverclockZone Member a12a's Avatar

Quote Originally Posted by Moses View Post
    ทีแรกผมก็ไม่ได้สนใจหรอกคับ เห็นใน board บอกว่าเสียงดี ในใจก็นึกว่ามันจะดีแค่ไหนฟ่ะ พอได้ซื้อมาลองฟังเพลงเมื่อวานนี้ และดูหนัง ของผมไม่ใช่ริมแดงนะ(ไม่รู้จะหาซื้อไหน อีกอย่างไม่อยากเข้าเมืองด้วย...เหนื่อย) สายก็เดิมๆ ยังไม่มีตังค์เปลี่ยน ยอมรับเลยว่าเสียงใสคับ ไม่บาดหู แต่เบสมันไม่กระชับเท่าไหร่(อันนี้แก้ไงดีอ่ะ) ที่บ้านมี receiver ของ sony สองชุด ชุดแรกซื้อมา สองหมื่นกว่า กับอีกชุดแถมมากับโทรทัศน์ แน่นอนว่าเสียงคงสู้ไอ้ชุดสองหมื่นกว่าไม่ได้แต่ แต่ถ้าเทียบในราคาไม่ถึงหมื่น ผมว่าคุ้มที่เดียวคับ เบสที่ได้แน่นกว่าไอ้ชุดที่แถมมากับโทรทัศน์คับ มีแค่นี้แหล่ะคับ..

ปล.ผมคงไม่มีโอกาสไปเล่นระดับแสนคับ T_T
    ผ่าน3วันยัง X3นี้ฟัง3วันแรกอยากโยนทิ้งน่ะจะบอก เบิร์นเสียงเบาแล้ว เปิดดังบ้างน่ะจะได้เบิร์นเต็มที่

เบส X3 จะดีไม่ดีก็อยู่ที่สายสัญญาณเป้นส่วนใหญ่เลยนะครับ สำหรับความคิดผม
    เพราะว่าตอนผมเปลี่ยนสายสัญญาณแล้ว เหมือนเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีน

Quote Originally Posted by vrthestar View Post
    เบส X3 จะดีไม่ดีก็อยู่ที่สายสัญญาณเป้นส่วนใหญ่เลยนะครับ สำหรับความคิดผม
    เพราะว่าตอนผมเปลี่ยนสายสัญญาณแล้ว เหมือนเปลี่ยนจากหน้ามือเป็นหลังตีน
    หลังตีนคนข้างๆ ไปเลยป่าวคับ

Bookmarks

Bookmarks