Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้า Wikorn ขอสูตร Alive NF6 + X4200

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

แล้วตัว G นี่ Ultra High นี่คือไฟ เท่าไหร่อ่าครับ สงสัยมานาน

Comment

2.1 ได้โดยประมาณ-นิดหน่อย

Comment

แล้ว ผม ใช้G อ่าครับ แล้วพอ OC fsb ขึ้นไปเกิน 285

ตอนtest ภาพมันเป็นลายๆ แล้วรีstart หรือบางที เป็นลายๆ แล้วค้างไปเลย

เป็นเพราะว่า ผมใช้ vga onboardหรือป่าวครับ ถ้าเลิกใช้ onboard มีโอกาศดันได้มากขึ้นไหมครับ

Comment

นั่นสิ

Comment

ใช้การ์ดจอ ออนบอร์ด clock แล้วจะมีผลไร ป่าวครับ

Comment

ดีกว่าเดิมๆ หน่อยครับ

Comment

แล้วAbitละคับ
                http://forums.overclockzone.com/foru...67#post2240667
                ช่วยทีคับ 4200 90nm

Comment

Originally posted by tomcta View Post
                  ใช้การ์ดจอ ออนบอร์ด clock แล้วจะมีผลไร ป่าวครับ
                  ผมไช้ออนบอร์ด clock เหมือนกันคับ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                    เอาไปปรับเองแล้วครับครับ สูตรไม่เคยมี มีแต่ แนวให้ว่า ปรับ อะไรได้บ้าง บนบอร์ด ไปไล่เอาเอง

รูปใบออส ผมเอามาจาก เวป OCZ ที่รีวิว นะครับ ใบออสจะเป้นเวอร์ชั่น 1.1 มั้ง เก่ากว่าที่ผมใช้ 1.2 อิอิ มันไม่เหมือนกันนิดหน่อยแต่ก็ใช้ได้เหมือนกันครับ หยวนๆกันไป
                    ขอบคุนหลายท่าน เดี๋ยวลองดูคับ

Comment

ปรับเกิน 285 แล้ว ภาพเป็นแบบนั้น เพราะ กาดจอ ออนบอร์ดแน่นอนครับ

เพราะ เคยเป็นมาแล้ว ตอนนี้เปลี่ยนมาใช้ vgaแยก อัดได้ที่ fsb297-300ครับ(แล้วแต่สภาพอากาศ555+(ซิ๊งค์เดิมก็งี้))

-------------
                      ส่วนถ้า ใช้ vgaแยกแล้วจะดีขึ้นไหม ก็ดี2อย่างครับ

1. fsbดันได้มากกว่าเดิมหน่อย (ขึ้นอยู่กะ cpuท่านด้วยนะ)
                      2. test bandwitch แรม เพิ่มขึ้นอย่างเห็นได้ชัด จากเดิม vga ออนบอร์ด
                      test mem readของ everestผมได้ 5800-6000 พอเปลี่ยนเป็น vgaแยก ได้ที่ 8300-8500(ทุกอย่างเหมือนเดิมหมด นอกจาก เพิ่มvga เข้าไป

ที่เห้นชัดก็น่าจะแค่นี้แหละครับผม

Comment

จดๆๆ..คุณก๊าบบ

Comment

ขอบคุณครับ..
                          Last edited by sayamsiam; 15 Aug 2008, 15:07:16.

Comment

ข้อมูลเพียบ..งานนี้ต้องขอลองละครับ...Thanks

Comment

ขอสูตรแล้วก็หนีไปค่าย สีฟ้าซะแล้ว อิอิ

Comment

ต้องขอลองหน่อยล่ะครับ ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                                X