Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้ำยาคูแลนท์

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้ำยาคูแลนท์

อยากทราบว่าน้ำยาคูแลนท์ที่ใส่ในชุดน้ำยี่ห้อไหนสะท้อนUVมั้งคับผมชื้อมา3ขวดไม่สะท้อนเลย

ของ Thermaltake ครับ สีเขียว สะท้อน UV

ของ zalman สีน้ำเงิน กับ gigabyte สีฟ้า จะ "ไม่" สะท้อน UV

Comment

เอาของที่มันใช้กับรถนะคับถูกดี

Comment

ที่ใช้กับรถ ผมว่าไม่มีอันไหนติด UV ครับ เพราะเวลาใช้ในรถ เค้าคงไม่ทำตัวถังเป็นอคริลิกให้ดู

Comment

มันมีนะคับพี่ผมชื้อมาแล้วมันสะท้อนUVด้วยแต่จำยี้ห้อไม่ได้

Comment

Originally posted by tassapon View Post
            ที่ใช้กับรถ ผมว่าไม่มีอันไหนติด UV ครับ เพราะเวลาใช้ในรถ เค้าคงไม่ทำตัวถังเป็นอคริลิกให้ดู
            เคยใช้หลาย ๆยี่ห้อ ผมว่ามันน่าจะขึ้น หมดแหละ สีตอนไม่อัด แบล็คไลท์ สีแบบเดียวกับของ THERMALTAKE เลยอ่ะ ถ้าจะให้ขึ้นเยอะ ๆ คงต้องผสมข้น ๆหน่อย หรือเพียวไปเลย

Comment

ลองเพียว3ยี้ห้อแล้วนะคับขึ้นนะแต่มันน้อยมากๆๆๆๆๆแต่ของพี่ผมมันขึ้นเยอะมากๆเลยอยากถามว่าเคยใช้ยี้ห้อไหนกันบ้างแล้วเป็นไงคับ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                ตามนี้เลยครับ เห็นด้วยอย่างแรง

Comment

Originally posted by zaleng View Post
                  ลองเพียว3ยี้ห้อแล้วนะคับขึ้นนะแต่มันน้อยมากๆๆๆๆๆแต่ของพี่ผมมันขึ้นเยอะมากๆเลยอยากถามว่าเคยใช้ยี้ห้อไหนกันบ้างแล้วเป็นไงคับ
                  ไม่ลองถามพี่ดูล่ะคับ ได้ข่าวยังไงมาบอกด้วยน้า

Comment

ใช้คูลแลนท์อยู่...แต่ไม่มีหลอด UV เลยไม่รู้เลย ว่าสะท้อนรึป่าว..... - -"

Comment

คือว่าท่านพี่เขาจำไม่ได้แล้วว่ายี้ห้อไร

Comment

มีตัวนึงครับ coolant ของ มอไซค์ สีเขียวสะท้อนแสง เหมือนของ tt เลย แต่ผมยังไม่เคยของ
                        รอ ของ tt หมดก่อนว่าจะลองซะหน่อย

Comment

Originally posted by zerom2003 View Post
                          มีตัวนึงครับ coolant ของ มอไซค์ สีเขียวสะท้อนแสง เหมือนของ tt เลย แต่ผมยังไม่เคยของ
                          รอ ของ tt หมดก่อนว่าจะลองซะหน่อย
                          ยี้ห้อไรช่วยบอกหน่อยนะคับ

Comment

ไปที่ร้านขาย อ่ะไหล่ มอไซค์นะครับ
                            บอกเค้าว่า ซื้อ coolantหรือ หล่อเย็น นั่นแหละ ของ รถ sonic ถ้าน้ำยาสีเขียวสะท้อนแสง ขวดมันจะเป็นสีเหลือง ๆ แต่ถ้าจะเอาน้ำ สีน้ำเงินก้อมี แต่จะแพงกว่า สีเขียวสะท้อนแสงนิหน่อย แต่สีน้ำเงินนี่ไม่แน่ใจว่าสะท้อนแสงรึป่าว...
                            ส่วนสีเขียวนั้น ผมลองเท ออกมา ละเทียบกับน้ำของ tt สีเหมือนกันเลยคับ..เผลอ ๆ สีแสบกว่าด้วยนะ..อิอิ แล้วแต่คนมอง

Comment

แล้วมันยี้ห้อไรอะคับขอทราบด้วย

Comment

Working...
                              X