Announcement

Collapse
No announcement yet.

คนโง่อยากถามอะไรบางอย่าง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• คนโง่อยากถามอะไรบางอย่าง

ผมสังเกตุเห็นคนส่วนใหญ่ใช้ Ram DDR BUS 667 กันเยอะ ทำไมเค้าไม่ใช้ BUS 800 กันละคับ เพราะส่วนใหญ่ M/B ก็รองรับ BUS 800 หรือว่า RAM BUS 800 มีปัญหา ผู้รู้ช่วยตอบผมหน่อยได้ไหมคับ

Originally posted by suppchai View Post
    ผมสังเกตุเห็นคนส่วนใหญ่ใช้ Ram DDR BUS 667 กันเยอะ ทำไมเค้าไม่ใช้ BUS 800 กันละคับ เพราะส่วนใหญ่ M/B ก็รองรับ BUS 800 หรือว่า RAM BUS 800 มีปัญหา ผู้รู้ช่วยตอบผมหน่อยได้ไหมคับ

เพราะ bus 800 มันไม่แรงกว่า 677 มากมายไงล่ะขอรับ
    เลยไม่คุ้มที่จะใช้ เอาส่วนต่างมาเพิ่มอย่างอื่นดีกว่า

Comment

เพราะ 667 มันถูกมากงับ...
      800 มันแรงก่าเหนผลแค่ตอน ทดสอบงับ เล่นจิงๆ แค่ระดับเสี้ยววิ ช่วง full load เท่านั้น
      อีกอย่าง เค้า นิยมเอา 667 มา oc เป็น 800 งับ...

Comment

ตามข้างบนลยครับ

Comment

ไม่มีคนโง่หลอกครับ มีแต่รู้และไม่รู้
          ตอบนะ เพราะ bus 667 มันไม่ต่างจาก 800 จนเหนผลมากนักไงครับ
          clock เอาก็ได้

Comment

มันแพงกว่าครับ หุหุ

Comment

แต่ผมดันไปเอา 1066 ซะงั้น เซ็งเป็ด-*-

Comment

แล้ว 533 กับ 667 ละ ต่างกัน เหมือน 667 กะ 800 ป่าว

Comment

หลายๆท่าน ในบอร์ดนี้ เล่น667 เพราะที่เขาบอกๆกันนั่นละ
                  และหลายๆท่าน เครื่องซื้อกันมาได้นานพอสมควรแล้วครับ เมื่อก่อน 667 กับ 800 ราคาต่างกันมากทีเดียว ทั้งที่เห็นผลนิดนึง ถ้าไม่เอามาOC ไม่เห็นผลเข้าไปใหญ่เลย

Comment

ครั้งแรกผมจะซื้อ 2GB@800 แต่ดูไปดูมาสู้ 4GB@667 ไม่ได้ ... คุณว่าไหม

Comment

มันถูกครับเอาเงินไปเสริมเพื่อภาพรวมไว้ก่อนคล็อกแล้วยังไงค่อยว่ากัน

Comment

Money เท่านั้น จังหวะนี้ เหอๆ

Comment

มันถูก

Comment

เลือกชิพดีดี ก็สามารถพาไปได้ที่800ครับ

แต่บอกตรงๆว่า แทบไม่เห็นผล

Comment

ตอนแรกๆ 800 มันแพงกว่า 667 มากๆ...เลยจำใจเล่น 667 แต่ตอนนี้ราคาไม่หนีกันมากเเล้ว...

Comment

Working...
                              X