Announcement

Collapse
No announcement yet.

จอค้าง จอดับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จอค้าง จอดับ

คือ ตอนผมเล่นปกติครับ อยู่ดีๆ จอมันก็ค้าง ทำอะไรไม่ได้เลย ต้องรีสตาร์ทอย่างเดียว แต่ล่าสุดนี้มันเกิดอาการแบบนี้ครับ เล่นๆ ปกติ จอค้างและก็ดับไป สักพักก็มีตัววิ่งที่หน้าจอ เขียนว่า Hz?
    มันเกิดจากอะไรเหรอครับ หลังๆ นี่เป็นบ่อยมาก ผมใช้การ์ดจอของ winfast Geforce FX5200 (A340 TD) รีเฟรชเรทจะปรับอยู่ที่ 75Hz หรือว่าผมปรับรีเฟรชเรทผิดครับ ใครทราบวืธีแก้บ้างบอกผมหน่อยครับ

ป.ล. ขอบคุณทุกท่านไว้ ณ กระทู้นี้ด้วยครับ
    Last edited by MadNess; 12 Feb 2008, 14:27:27.

ไม่ทราบเหมือนกันนะ เข้ามาเพราะเห็น จอดับ!!!

Comment

เมือก่อนเคยเป็นครับ ลงไดร์เวอใหม่ของเราหาย ของเรา60Hzเอง *-*

Comment

รีเฟรชเรต สูงไปป่าวครับ

Comment

ลองลดเหลือ72,70Hzดู

Comment

โอ่ เดี๋ยวผมจะลองปรับดูครับ ขอบคุณมากๆ ค้าบ..

Comment

Working...
            X