Announcement

Collapse
No announcement yet.

Celeron D-420 พัดลมดังมากไหม?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Celeron D-420 พัดลมดังมากไหม?

ท่านที่ใช้อยู่ไม่ทราบว่าพัดลมระบายความร้อนดังมากจนน่ารำคาญเหมือน Pentium D หรือเปล่า
    ว่าจะประกอบเครื่องเล็กๆให้น้องๆ กลัวเขาจะรำคาญเสียง

ก็ดังตามมาตรฐาน อินเทลล่ะครับ อิอิ

Comment

ถ้า delta ก็เงียบครับ (Nidec เสียงดังมากเวลามันร้อน)

Comment

ผมว่าเงียบนะครับ เมื่อเทียบกับ P4 และ Pentium D รุ่นเรือหางยาว

Comment

เงียบกว่า P4 จิงๆ

Comment

แล้ว เทียบกับ E2140 นี่ ดังกว่า มากไม้ครับ ?

Comment

ของผมหมุน 1000 กว่ารอบ เงียบดีครับ

Comment

เงียบ กว่า ที่กล่าวมาหละครับ เคยประกอบเครื่อง 775 อยู่ 5-6 เครื่อง สรุปดังนี้

P4.520----ดัง
                P4.520----เงียบ
                D8xx----ดัง
                C-420---เงียบ
                E2140----ดัง

ที่ทำงานใช้ ยี่ห้อ แดล 755 ----E2160 ---เงียบมาก

ไม่รู้เกิดจาก อะไร เพราะผมเคย ประกอบ 520 ได้ เงียบ 1 ตัว

ดังหมายถึง ผมใช้ Amd 940 ทั้งร้าน ผมได้ยิน พัดลม ของเครื่อง 775 ที่ว่า มา เด่นอยู่เครื่องเดียวเลย และต้องขายทิ้งไปอย่างไว -*-

Comment

Working...
                X