Announcement

Collapse
No announcement yet.

วิธีการต่อ modem แบบหลายๆเบอร์เพื่อ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• วิธีการต่อ modem แบบหลายๆเบอร์เพื่อ

วิธีการต่อ modem แบบหลายๆเบอร์
    มีเวปไหนสอนมั่งครับอยากรู้มากครับ
    modem ที่ว่าเป็น moden แบบ 56 k นะครับ ไม่ใช่ ADSL ครับ

รอดูครับ

Comment

สมัยก่อน เคยใช้2ตัว ต่อ บ.สามารถซึ่งสนับสนุนโมเด็มหลายตัว 56k+56k=112 แต่วัดความเร็วได้ประมาณ80-90k ถ้าสัญญาณรบกวน จะลดความเร็วลง

Comment

ก็ถ้ามี Modem ในเครื่องหลายๆตัวเวลาสร้าง Dual-UP Connection มันจะมีให้เลือก Multi-Link ขึ้นมาเราก็เลือกว่าจะใช้ตัวไหนในการต่อเน็ตบ้าง จะต่อพร้อมกัน2Adapก็ได้หรือทีละอันก็ได้ครับ

แต่ต้องมี Modem และ เบอร์โทรศัพท์เท่ากับจำนวนที่ใช้ต่อ

Comment

Working...
        X