Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับเครื่องเปิดไม่ติด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Spec รุ่นคุณปู่อะครับ
    M/b P4P800
    Ram 256*2
    Hdd 80G
    VGA GF7300GT
    CPU P4
    ซัพพราย 350W มานติดมากับเครส

Comment

....เป็นไงกันบ้างอ่ะได้ยังครับอิอิแวะมาดู

Comment

ไปไหนกันหมดหว่า

Comment

ยังอยู่ดีครับ อิอิ แล้วก็ยังไม่หายด้วยคัฟ *-* (แสงตะเกียงจะดับแล้ว)

Comment

เสียบไอ้สายพวกสายปุ่มพาวเวอร์ปุ่มรีเซ็ตถูกป่าวคับไอ้สายเล็กๆน่ะ

Comment

สายพวกนนี้มันก้ไช้อยู่ตอนแรกอะคัฟ เราไม่ได้ไปถอดออกเลยสักเส้น แต่จะลองตรวจดูอีกทีคัฟ

Comment

ถ้าเปิดแล้วยังไม่ติด ลองปลดสาย 4 พินที่ MB เป็นสีเหลือง 2 เส้น ดำ 2 เส้น แล้วลองเปิดเครื่องใหม่ว่าพัดลม PSU
                และ CPU ทำงานหรือไม่

Comment

ลอง ใส่ RAM มะใส่กาดจอดูงับ ควรจะมีเสียงร้องหา กาดจอ.... ถ้าตรงนี้มะมีกะ คิดว่าคง MB หรือ slot RAM มีปัญหาแล้วละงับ

ถ้าทำแล้วมีเสียง น่าลงเช็คสายไฟ เสียบ MB ต่างๆ กับ ขั้วต่อทั้งหมด รวมถึง กาดpci ต่างๆ ด้วย
                  และลองเปลี่ยน PSU ตัวอื่นงับ

ps ลืมบอกอีกเรื่อง คือให้ลองถอด ถ่าน MB ตอนถอดปลั๊กด้วย ให้มาน clear cmos ปายด้วยเลย ๆ10นาที+ นะ

Comment

พัดลมทั่ง2ตัวยังทำงานครับ

Comment

ถ้ายังงั้นคุณไปดูที่ CPU P4 ลองถอดซิ้งค์ออก แล้วลองทำความสะอาดทาซิลิโคนใหม่ แล้วใส่เหมือนเดิม ใส่ VGA
                      CARD ด้วยดูว่าจอติดหรือไม่

Comment

ลองทำตามคุณTeardrop แล้วครับเสียงเงียบเป้นป่าช้าเลย แรมเอาไปลองเครื่องอื่นมานไช้ได้สงสัย Slot RAM มีปํญหาครับ ชี้แนะด้วยครับ

Comment

ลองแบบไม่ไส่กาดจอดุแล้วครับ ไม่มีเสียงร้องเลยครับ เลยเอาแรมไปลองเสียบกะอีกเครื่องมานยังไช้ได้ครับ (ขับรถไปลองบ้านพวกแดดร้อนจิงๆๆ)

Comment

ลองถอดถ่าน MB+ ถอดปลั๊ก clear cmos ดูด้วยงับ
                            แล้วไล่ ใส่แรมตัวเดียว ที่ว่าใช้ได้ sure ใส่ปายที่ละ slot เลยงับ

กับ ลองเปลี่ยน PSU ด้วยงับ
                            ถ้าหมดนี้มะได้ ก็ อาจต้องทำจายเรื่อง MB แล้วละงับ

Comment

เอาๆๆสู้ๆระดมพลเทพมาช่วยกันหน่อย555+

Comment

...คอมใช้ได้รึยังครับ อิอิผมกลับบ้านก่อนละนะมาพรุ้งนี้เช้า

Comment

Working...
                                X