Announcement

Collapse
No announcement yet.

ต่อแบบไหนได้คุณภาพเสียงดีครับ 2ZS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ต่อแบบไหนได้คุณภาพเสียงดีครับ 2ZS

มือใหม่ครับขอโทษด้วย อยากทราบว่าลำโพง 5.1 ที่รับ Input ได้แต่ RCA Jack
    สำหรับ Output จาก Soundcard นั้นควรใช้ Port ไหน หรือ ได้แค่ Minijack 3 ช่อง เท่านั้นครับคือเน้นเรื่องคุณภาพของสัญญาณ ครับ

ใช้ 2ZS อยู่ครับ

ขอบคุณครับ

ใช้ mini to RCA เอาครับ

รูปข้างล่างเอาครับ
    แต่ตัวผมเองใช้สาย RCA 2 สายครับ แล้วต่อ adaptor เป็น mini เอา
    Attached Files

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
      ใช้ mini to RCA เอาครับ

รูปข้างล่างเอาครับ
      แต่ตัวผมเองใช้สาย RCA 2 สายครับ แล้วต่อ adaptor เป็น mini เอา
      หัว mini มันจะเบียดกันมะ ช่องของ sound card ใกล้กันมากเลย

Comment

Originally posted by ptrisriv View Post
        หัว mini มันจะเบียดกันมะ ช่องของ sound card ใกล้กันมากเลย
        ต้องเลือก หัวที่ไม่ใหญ่มากครับ

ไม่งั้นเบียดแน่นอน

Comment

การเบียดกันนี่ท่านหมีมีประสบการณ์ครับ
          รอท่านกลับมาจากวันแห่งความรักก่อนดีกว่า
          5555

Comment

Originally posted by vrthestar View Post
            การเบียดกันนี่ท่านหมีมีประสบการณ์ครับ
            รอท่านกลับมาจากวันแห่งความรักก่อนดีกว่า
            5555
            ช่วงนี้ ติดสอบเลยไม่ค่อยได้ เข้ามาเท่าไหร่ วิธีแก้ ของผมคือการถอด(หรือแกะ)หัวด้าน มินิ ออกมาแล้วลองดูว่าเสียบได้มั้ย ถ้าไม่ได้ก็ต้องมีการเหลาหัวล่ะทีนี้

ปล.ของผมสายไม่แพงมาก เลยกล้าเหลา แต่ถ้าสายแพงมากนี้...... ล่ะก็

Comment

ผมใช้แบบนี้อ่ะ

ไม่รู้ที่ไหนมีหัว adaptor RCA To Mini ที่พอใช้ได้ไม่แพงขายบ้าง
              Attached Files

Comment

เฮีย krik ใช้สาย RCA อะไรเนี่ย
                แนะนำด้วยสิค้าบ

Comment

เฮีย krik ใช้สาย RCA อะไรเนี่ย
                  แนะนำด้วยสิค้าบ
                  ของ PHILIPS PXT1000 ครับ ยาวสามเมตร ไปได้มาจาก Hardware House Pantip ชั้น M อ่ะครับ

ของ Ref. (บรรจุภัณท์ไม่สมบูรณ์) เค้ามาโละช่วง Pantip Hot sell ครับ

ราคา 280 บาท อ่ะครับ อิอิ

สายเส้นใหญ่โคตร คิดแค่ค่าหัวก็คุ้มแล้ว

Comment

Originally posted by kirk View Post
                    ผมใช้แบบนี้อ่ะ

ไม่รู้ที่ไหนมีหัว adaptor RCA To Mini ที่พอใช้ได้ไม่แพงขายบ้าง
                    ท่านต่อระบบ 5.1 นะ แบบท่านอะแค่ 2.1 ช่ายปะ

Comment

Originally posted by ptrisriv View Post
                      ท่านต่อระบบ 5.1 นะ แบบท่านอะแค่ 2.1 ช่ายปะ
                      ครับเข้าใจ

ที่เพื่อนผมมันทำมันเจียรหัวแปลงเอาอ่ะครับให้มันบางลหน่อยให้ยัดได้พอดี

ไม่งั้นไปซื้อสายมาเข้าหัวเองก็ได้ครับ ที่บ้านหม้อมีหลายร้าน หัว mini ดีๆหัวแพงๆก็มี สายเมตร สามสี่สิบบาทหรือเป็นร้อย

Comment

ผมกำลังแบบนี้ขายอยู่ครับ ขายไปหลายอันแล้ว
                        Last edited by neungservice; 9 Jun 2008, 10:47:11.

Comment

Originally posted by neungservice View Post
                          ผมกำลังแบบนี้ขายอยู่ครับ ขายไปหลายอันแล้ว
                          เสียดายใส่ SB0090 ไม่ได้อ่ะ

Comment

ถ้าต่อ RCA to RCA มันก็ไม่ต่างกับใช้หัวแปลงหรอกครับ สายสัญญาณ RCA ดีก็จริงแต่พอมีตัวผ่าน(แปลง)ยังไงสัญญาณก็ดรอปลงอีก Mini to Mini แต่สายรับสัญญาณโดยตรงจากการ์ดเลย ผมว่าดีกว่านะ

Comment

เห็นด้วยกับพี่โรจน์ครับ
                              ตอนแปลงเป้น mini เสียงไม่ดีหรือดีก็อยู่ตรงนี้แหละครับ

Comment

Working...
                              X