Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยจัดสเปคที่ครับพี่ๆๆ ขอคุณภาพเต็มๆเงิน 30000 ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยจัดสเปคที่ครับพี่ๆๆ ขอคุณภาพเต็มๆเงิน 30000 ครับ

ผมมีงบ 30000 ครับ เอาไว้ใช้เล่นเกมส์ + ทำงานนิดหน่อยครับ ผมว่าจะเน้นด้านความสเถียรของ Hardware ครับ คงไม่ OC ครับ เพราะยังทำไม่เป็นครับ ขออุปกรณ์แค่บางตัวครับ ก้อมี

cpu
    mainbord
    ram
    vga
    powersuply
    case
    ที่เลงไว้ก้อ
    cpu = q6600
    mainbord = asus p5kr
    ram
    vga
    powersuply
    case
    รบกวนพี่ๆช่าวยทีนะครับ กลัวไม่คุ้มตังครับ

อ้อผมกะใช้ยาวววววว ครับ

Comment

Originally posted by purplekingz View Post
      ผมมีงบ 30000 ครับ เอาไว้ใช้เล่นเกมส์ + ทำงานนิดหน่อยครับ ผมว่าจะเน้นด้านความสเถียรของ Hardware ครับ คงไม่ OC ครับ เพราะยังทำไม่เป็นครับ ขออุปกรณ์แค่บางตัวครับ ก้อมี

cpu ผมว่า งานที่บอก Q มันเกินไป แต่ถ้าชอบ ก็ไม่ว่ากัน Q6600 9800
      mainbord ASUS P5KR 4200
      ram RAM ROX 667 1Gx4 2600
      vga HD3870 8200
      powersuply ENERMAX 460W 2500
      case 1000
      ที่เลงไว้ก้อ
      cpu = q6600
      mainbord = asus p5kr
      ram
      vga
      powersuply
      case
      รบกวนพี่ๆช่าวยทีนะครับ กลัวไม่คุ้มตังครับ
      .

Comment

ขอบคุณมากครับพี่ วิกร แต่ว่าแรม Rox นี่มันมีข้อดีอย่างไรครับ

Comment

Originally posted by purplekingz View Post
          ขอบคุณมากครับพี่ วิกร แต่ว่าแรม Rox นี่มันมีข้อดีอย่างไรครับ
          ไม่ดีไปกว่ายี้ห้ออื่นครับ ไม่ไม่เคยเสียคามือผม ครับ แต่นี้ก็พอแล้วครับ สำหรับผม กับคำว่าดี เอา com7 นะ

Comment

พี่วิกร ครับ พี่ ว่าถ้าเป็น C2D E8200 45nn จะคุ้มเงินกว่าเปล่าครับ

Comment

คุ้มซิครับ 8200 นี้แหละ คุ้มสุดแล้วครับ ไม่แพงมากไป แรงด้วย

Comment

ตกลงเอานี้แหละครับ พี่วิกรมีร้านแนะนำป่าวครับ แบบบริการดี ถูกๆ อ่า

Comment

พี่วิกรคิดว่า MB asus P5KR นี่สุดแล้วมั๊ยครับคือผม+ ตังเพิ่มได้อีกนิดหน่อยพี่ว่าเพิ่มใส่อะไรดีครับ แล้วส่วน VGA นี่ ผมชอบ GF ครับ พี่มีความเห็นยังไงระหว่าง GF กะ ATI ครับ แล้วแรมที่ มาแบบ คู่จะ work ป่าวพี่ อยากได้ดีดีถามเยอะหน่อยไม่ว่านะครับแบบว่าเก็บตังซื้อเอง
                  อ่อผมมีจอ 3Ms viwesonic ฮยู่แล้วนะครับ กับ HDD SATA 2 2ตัว

Comment

เรื่อง ร้าน ไม่มีคำแนะนำครับ เป็นคำถามเดียว ที่ผมไม่มีคำตอบให้ ครับผม

Comment

ยังไงก็ขอบคุณมากครับพี่วิกร

Comment

P5KR มีพอตเสียบเมาส์เป็นแบบ PS2 ครับ ถ้า P5K มีแต่เป็น USB ครับ

แต่ก็ค่าเท่ากันครับ เพราะบอร์ดมันเหมือนกัน ต่างกัน แค่พอต + ราคา + ชื่อรุ่น
                        Last edited by theerayut; 13 Feb 2008, 12:56:48.

Comment

เมาส์ USB เสียบรูใหนก็ได้ครับ อิอิ

Comment

Originally posted by wikorn View Post
                            เมาส์ USB เสียบรูใหนก็ได้ครับ อิอิ
                            เสียบ รูหู ได้มะงับ เอิ๊กๆ แซวเล่นนะครับ ขำๆ

Comment

AMD Athlon64x2 5200+ L2Cache 1MBx2 ฿4,790.00
                              MSI K9A2 CF-F ฿3,800.00
                              DDR2-667 1GBx2 ฿1,300.00
                              Spark Geforce 8800GT 512MB ฿8,300.00
                              WD160GB ฿1,800.00
                              DVD+RW Rewriter ASUS 20x SATA ฿1,190.00
                              Enermax 460Watt ฿2,490.00
                              ฿23,670.00

เอาชุดสุดคุ้ม ไปเป็นตัวเลือกนะคับ

Case สวยๆ ซัก 2,000.- เลือกเอาเองนะคับ เอิ้กส์ๆ

Comment

Working...
                              X