Announcement

Collapse
No announcement yet.

หลังจากเปลี่ยนมาเป็น Intel ไม่กี่นาที

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by tum9199 View Post
    ครับพี่
    ตอนนี้ลากได้แค่ 1.6@2.0 เอง Auto ทุกอย่าง
    เหนื่อยจริงๆครับ Clear CMOS ตั้งหลายรอบ
    ยอมรับว่า Bios Function เยอะมาก ตอนนี้ขอพักเล่นเนตก่อนแล้วกัน
    แล้วค่อยสู้กันใหม่
    แล้วการ over clock มันเกี่ยวกับ window หรือเปล่าครับ
    บางทีผมเล่นเนตอยู่ มันก็เด้งมาหน้า window เฉยเลย
    หน้าที่เปิดเนตอยู่หลายๆหน้า ก็ปิดเองโดยอัตโนมัติ
    เปิดโปรแกรม CPU-Z ก็ช้ามากเลยครับ

Comment

Originally posted by tum9199 View Post
      แล้วการ over clock มันเกี่ยวกับ window หรือเปล่าครับ
      บางทีผมเล่นเนตอยู่ มันก็เด้งมาหน้า window เฉยเลย
      หน้าที่เปิดเนตอยู่หลายๆหน้า ก็ปิดเองโดยอัตโนมัติ
      เปิดโปรแกรม CPU-Z ก็ช้ามากเลยครับ
      ลองเพิ่มไฟที่ตัวซีพียูดูครับ (เพิ่มทีละนิดเดียวนะ จนกว่าจะเทสผ่านนิ่งๆ)

Comment

ส่วนมากครั้งแรก...ก็เป็นอย่างงี้แหละครับ

Comment

Originally posted by พจน์ View Post
          ลองเพิ่มไฟที่ตัวซีพียูดูครับ (เพิ่มทีละนิดเดียวนะ จนกว่าจะเทสผ่านนิ่งๆ)
          ขอบคุณครับ
          จะพยายามครับ

Comment

Originally posted by guru View Post
            ส่วนมากครั้งแรก...ก็เป็นอย่างงี้แหละครับ
            ครับผม ชักสนุกแล้วครับ

Comment

Working...
            X