Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากใช้จอ 2 จอคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากใช้จอ 2 จอคับ

อยากใช้จอ 2 จอครับ

เลยสงสัยว่า การที่จะใช้จอ 2 จอ เนี้ยคับ

ต้องใช้การ์ดจอ 2 ตัวด้วยหรือป่าวคับ

หรือตัวเดียวก้อทำได้เหมือนกัน

แล้วมันทำยากมั้ยค้าบ - -

ขอบคุนค้าบ

ไม่จำเป็นต้องใช้การ์ดจอ2ตัวครับ ถ้าการ์ดจอคุณมี 2 Port

อาจจะเป็น DVI กะ D-Sub ก็ใช้สายจอต่อออกมาใช้งานได้เลย

จากนั้นก็มาตั้งค่ากันใน Windows อีกทีนึง ว่าต้องการให้จอแต่ละตัวแสดงผลแบบไหน ^_^

Comment

ไม่ยากครับ เสียบไปสองจอแล้วก็ไปเซตในไดรฟเวอร์ครับ ผมเคยใช้ CRT 15+17 ^ ^

Comment

กำลังสงสัยอยู่เหมือนกันว่าถ้าใช้ 2 จอแล้วคุณภาพของภาพที่ออกมามันจะลดลงด้วยหรือเปล่า?

Comment

แล้วถ้าต่อออกจอ TV..ต้องเซ็ตไรมั่งอ่ะครับ

Comment

อ้อ ...

Comment

เค้าตอบกันไปหมดแล้วอ่า...

Originally posted by yourth View Post
              แล้วถ้าต่อออกจอ TV..ต้องเซ็ตไรมั่งอ่ะครับ
              ถ้าการ์ดจอท่านมีช่องS Videoก็ต่อได้เลยครับ(โดยปกติมันจะแถมสายS Videoมาให้ในกล่องด้วย หัวสีเหลืองๆอ่ะครับ) แล้วไปเปิดในDriverหรือ Dispaly Propertiesให้แสดงผลผ่านทางTVด้วยครับ
              ผมใช้ทำงาน+ดูหนังพร้อมกัน อิๆ

Comment

ยอดเลย ขอบคุนงับ

Comment

ขอถามเพิ่มเติมจากเจ้าของกระทู้ครับ

ถ้าเราต่อออก 2 จอ ช่อง DVI กะ D-Sub สามารถแสดงผลเหมือนในภาพได้ไหมครับ คือ ต่อ 2 จอก็จริง แต่แสดงผลต่อเนื่องกันอ่ะครับ ไม่ใช่ 2 จอ แสดงผลเหมือนกัน

ขอบคุณครับ

Comment

Working...
                  X