overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  
Results 1 to 19 of 19

Thread: จอ S41 โดนกระแทก ร้าวไปแล้วต้องเปลี่ยนใหม่เลย

OverclockZone Member Ruktory's Avatar

Default จอ S41 โดนกระแทก ร้าวไปแล้วต้องเปลี่ยนใหม่เลย

เนื่องจอกระผมไม่ระวัง ทำให้ S41 อันเป็นที่รัก โดนกระแทดด้วยของแข็งเข้าที่จอเต็มๆ แล้วไม่สามารถแสดงผลได้เลย ไปส่งศูนย์ที่สะพานควายวันนี้ เค้าบอกว่าต้องรออะไหล่อีกนานประมาณปลายเดือน แล้วผมก็กำลังปั่นโปรเจ็คอยู่เลย เฮ้อ!! เศร้า ค่าเปลี่ยนจอก็ 6300 รวม VAT แล้ว

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

มานแตกแล้วก็คงซ่อมไมได้ แต่มานมีช่องเสียบVGA กับHDMI หนิครับ ก็ใช้กับจอ อื่นไปก่อนแล้วรอเปลี่ยน ยังใช้ได้ครับ อิอิ

OverclockZone Member ยองยองซอย's Avatar
    ลำปาง/เชียงใหม่

ไอ่ของแข็งๆที่ว่านี่อะไรหรอครับ ถึงขนาดแตกร้าวราน

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

บอดดี้เป็นโลหะยังแตก คุณไปฟาดกับอะไรอะผมเสียดายแทนเลย มีประกันไม่เปลี่ยนให้ฟรีหรอคับ

OverclockZone Member Centrino's Avatar
    DirectX Component

Physical Damage ถ้ามีประกันแบบนี้ให้ คงเป็นประกันรถยนต์แล้วล่ะครับ - -

แต่ค่าจอ 6300 ถือว่าไม่แพงแล้วล่ะครับ HP เพื่อนผมโดนไป 9พัน จอเท่ากันแท้ๆ

OverclockZone Member phic's Avatar

น่ากลัววุ้ยยยยย

เสียวๆๆ

OverclockZone Member Ruktory's Avatar

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    บอดดี้เป็นโลหะยังแตก คุณไปฟาดกับอะไรอะผมเสียดายแทนเลย มีประกันไม่เปลี่ยนให้ฟรีหรอคับ
    จอร้าวนะครับท่าน ไม่ใช่บอดี้แตก ส่วนของแข็งที่ว่าก็ คีมจับไงครับ เหมือนวานทำโปรเจ็คอยู่

OverclockZone Member JINDASAMUD's Avatar
    อ.สะเดา จ.สงขลา

Quote Originally Posted by Ruktory View Post
    จอร้าวนะครับท่าน ไม่ใช่บอดี้แตก ส่วนของแข็งที่ว่าก็ คีมจับไงครับ เหมือนวานทำโปรเจ็คอยู่
    เห็นบอกของแข็งนึกว่า.............

OverclockZone Member mooh's Avatar

เหงแล้วเสียวแทนเลยเรา

OverclockZone Member sengkaew's Avatar

Quote Originally Posted by Centrino View Post
    Physical Damage ถ้ามีประกันแบบนี้ให้ คงเป็นประกันรถยนต์แล้วล่ะครับ - -

แต่ค่าจอ 6300 ถือว่าไม่แพงแล้วล่ะครับ HP เพื่อนผมโดนไป 9พัน จอเท่ากันแท้ๆ
    ประกันแบบนี้ Notebook ก็มีครับ เท่าที่ทราบของ Dell ประกัน หล่น แตก น้ำหกใส่ เรียกว่า Complete Cover ครับ เผื่อคนที่ต้องใช้ในความเสี่ยงโอกาศเสียหายประเภทนี้เยอะ เช่นสะเพร่า ไม่ค่อยระวัง หรือต้องพกพาบ่อยๆครับ

OverclockZone Member e20wac's Avatar

น่ากัววุ้ย

OverclockZone Member kaofong's Avatar

จอบินซะแล้ว เสียใจด้วยคับ

OverclockZone Member MATT2929's Avatar

ซื้อต่อ

OverclockZone Member Romance's Avatar

จอโนตบุค 6300 เยยเหรอ

OverclockZone Member delytezz's Avatar

acer ก้อมี Complete cover นิครับ

เป็นประกันอุบัติเหตุแต่ไม่ได้จ่าย 100% ประมาณ 90%

เป็นประกันของกรุงเทพประกันภัยครับ

เค้าเป้นคนรับผิดชอบค่าใช้จ่ายไม่ใช acer

จขกท.ถ้าไอยากเสี่ยงเพิ่มเสี่ยงลองไปถามดูสิครับไม่แน่เค้าอาจจะรับประกันให้ได้ครับ

อาจจะนะครับ

เพิ่งเรียน Insurance วิชาการประกัน มาครับ

อาจารย์บอกว่าปัจจุบันมันมีมากขึ้นนะครับเรื่องการรับประกัน

เพราะพฤติกรรมของคนในสังคมมักพะวงกับการสี่ยงมากจนเกินไป

ตั้งแต่หลังเหตุการ์ณภัยพิบัติต่าง ๆ

การประกัยเลยมีรูปแบบหลากหลายขึ้นเพื่อรับความเสี่ยงที่จะเกิดขึ้น

โดยรับเป็นค่าเบี้ยประกัยรายปีแทน

ประกันโน๊ตบุ๊คเลยเป้นอีกบริการที่เพิ่มขึ้นมาครับ

- -

OverclockZone Member iambeerse's Avatar
    Songkhla,Thailand

จอ Notebook 6300 ไม่แพงเลยนะครับเจอ acer hp compaq ibm sony แล้วจะหนาวครับ

OverclockZone Member 12345678910's Avatar

Quote Originally Posted by iambeerse View Post
    จอ Notebook 6300 ไม่แพงเลยนะครับเจอ acer hp compaq ibm sony แล้วจะหนาวครับ

อันนั้นหมื่นกว่า ยิ่งโซนี่น่าจะ2หมื่นT_T

OverclockZone Member leenaja's Avatar

Quote Originally Posted by 12345678910 View Post
    อันนั้นหมื่นกว่า ยิ่งโซนี่น่าจะ2หมื่นT_T

โห...2 หมื่นเลยเหรอค่ะ

ซื้อโน๊ตบุ๊คแบบ บ้านๆ ได้เครื่องนึงเลยนะเนี่ย

OverclockZone Member maikup's Avatar

2000 ก้แพงเกิ้น

Bookmarks

Bookmarks