Announcement

Collapse
No announcement yet.

อัพเกรดหรือถอยใหม่ดีครับ กับ AMD 3600+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อัพเกรดหรือถอยใหม่ดีครับ กับ AMD 3600+

ขอคำแนะนำสำหรับสเปกนี้หน่อยครับ

AMD 3600+

RAM 1 G. x2

Winfast PX7300 (NVIDIA)

M/B Asus M2V

------------------

การใช้งานประจำวันส่วนมากจะพวกโปรแกรมของ Adobe เกือบๆจะทุกตัว เปิดพร้อมกัน 3-4 โปรแกรมจะช้ามาก ถ้าจะให้ทำงานลื่นๆนี่ ควรจะอัพเกรดไปถึงแค่ไหน

หรือถ้าคิดว่าควรไปเล่นค่าย Intel จะต้องเล่นสเปกไหนดีครับ
    (ใจอยากเล่น Intel แต่ตอนประกอบตัวนี้มาใช้เพราะช่วงนั้นงบไม่ถึง)

พอดีเดือนนี้เช็คจาก Adsense ได้มา 15,000 ฿ ยังไงช่วยคอมเมนต์ทีนะครับว่างบประมาณนี้ เหมาะกับทางเลือกแบบใด

ไม่จำเป็นต้องย้ายค่ายครับ ลอง 5200+ ตัว 90nm L2 1Mx2 แล้วจะรู้สึกดีขึ้นแบบ ผิดไปเลยครับ ขาย 3600+ มีคนต้องการมือ2 มากครับ ลงทุนอีก 4700 ขาย 3600+ ไป ก็จ่ายแต่ 3000กว่าบาท แค่นี้ก็เห็นผมแล้วครับ

Comment

ขอคุณมากครับ

แล้วถ้าผมจะเปลี่ยน M/B เพื่อที่จะ O/C ด้วยนี่ ควรไปใช้ตัวไหนดีครับ (M2V โอไม่เวิร์กเท่าไหร่) รวมถึง H/W อื่นๆด้วย ในงบ 15000

เพราะไหนๆก็จะอัพแล้ว ให้มันดีไปเลย ส่วนตัวเดิมจะได้เอาไปวางทำเวิร์ฟเวอร์เทียมน่ะครับ
      Last edited by chaijovi; 12 Feb 2008, 21:47:06.

Comment

ถ้าจะซื้อใหม ผมแนะนำ ย้ายค้ายไปเลย ถ้าไม่ติดว่าต้อง ยี้ห้อ AMD นะครับ

ขาย CPU MB น่าจะได้ 2500

Q6600 9600
        DFI P35 DK 5400

งานนี้ แรง แน่ครับ ทีนี้ต้องไปถามแรมว่า จะเอาด้วยใหมครับ เพราะ MB / CPU ไม่น้อยหน้าไครอยู่แล้วครับ ถ้าจะ OC

แต่ถ้าชอบ AMD
        X4 9500 8100
        MSI 790X 3800
        เงินเหลือ ซื้อแรมเพิ่มครับ ทำงานดีขึ้น อีก 2 กิก

Comment

ขอบคุณมากมายครับ

ระหว่าง 2 ทางเลือกกับ 2 ค่าย ที่ท่านบอกมา ขอเป็น AMD แล้วไปอัดแรมดีก่า ถ้าระดับนี้ทำงานลื่นกว่าเก่าก็คุ้มแล้ว

ส่วนตัวเก่า ผมไม่ขายน่ะครับ พอดีว่าจะไว้ไปวางเป็นเซิร์ฟเวอร์ หาตังค์เพิ่มซักหน่อย

Comment

Working...
          X