Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง Abit AX78 กับ MSI K9A CF ตัวใหนคุ้มกว่ากันคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง Abit AX78 กับ MSI K9A CF ตัวใหนคุ้มกว่ากันคับ

ระหว่าง Abit AX78 กับ MSI K9A CF ตัวใหนคุ้มกว่ากันคับ

โดยรวมอะคับ ตัวใหนที่คิดว่าจะลากได้ดีกว่าอะ ตอนนี้ตัดสินใจไม่ถูก ราคาต่างกันหลายอยู่เหมือนกันจะเอามาลากกะ x2 4000 อ่าคับ ตัวใหนคิดว่าจะดีกว่ากันอะคับ ขอบคุณคับ

ชอบMSIอะ

เหตุผลไม่รุ้ ก็มันชอบ

อันไหนโดนก็อันนั้นเเหระผมว่า

Comment

สำหรับคู่นี้ผมเลือก Abit ครับแต่ MSI ก็ดีนะครับ เอาเป็นว่าแล้แต่ตัวผู้ใช้ดีกว่า

Comment

ดูรีวิวเปรียบเทียบก่อนก็ได้ครับ

http://www.vmodtech.com/modules.php?...owpage&pid=298

Comment

ถ้าชอบ heat pipe ก็สอย ax78 ครับ

Comment

ลืมไปๆ K9A2-CF มัน 790x หรือ RD780 สามารถครอสไฟร์ได้
            แต่ Abit AX78 เป็นชิปรุ่นเล็กกว่าคือ 770 ไม่สามารถครอสไฟร์ได้ครับ
            เอาเป็นว่า MSI ได้เปรียบกว่าครับ ส่วนด้านการโอเวอร์คล๊อก MSI ก็ดีพอตัวครับแต่ Abit ยังไม่เคยเห็นเลยครับ แต่ราคาต่างกันประมาณ 500 บาทครับ ลองเอาไปตัดสินใจดูครับ

Comment

Originally posted by eXzato View Post
              ลืมไปๆ K9A2-CF มัน 790x หรือ RD780 สามารถครอสไฟร์ได้
              แต่ Abit AX78 เป็นชิปรุ่นเล็กกว่าคือ 770 ไม่สามารถครอสไฟร์ได้ครับ
              เอาเป็นว่า MSI ได้เปรียบกว่าครับ ส่วนด้านการโอเวอร์คล๊อก MSI ก็ดีพอตัวครับแต่ Abit ยังไม่เคยเห็นเลยครับ แต่ราคาต่างกันประมาณ 500 บาทครับ ลองเอาไปตัดสินใจดูครับ
              ลองเปรียบเทียบดูนะครับว่าเอาไปใช้งานด้านไหน

หรือเน้นเรื่องของราคา

Comment

เชียร์ MSI ทน และ เสถียร

มัน CF ได้อะ ได้เปรียบตรงเนี่ยอะ ผมว่า

Abit สีมาเเนว Asus M3A เลยอะ ขอบาย เน้นสวยไว้ก่อน อิอิ

มาเปรียบเทียบคู่มวยดังตอนนี้กันก่อนดีก่า

เริ่มด้วย MSI K9A2 CF-F สีเเดงแรงฤทธ์ รุ่น Paltinum ขอไม่เทียบ เเพงเกิน ไม่ไหวๆ อิอิ

ต่อมาก็ Asus M3A ตัวนี้ไม่เอาเพราะสี มันเนี่ยเเหระ

ต่อไปก็ Abit ตามที่ จขกท บอกไว้สีก็เเนวๆ Asus เลยเพราะฉะนั้น ผมขอบายอิอิ

สรุปตัวไหนโดนใจสุดก็ตัวนั้นเเหระคับ

ป.ล. พูดมาตั้งเยอะตัวเองยังไมไ่ด้ซื้อเลย
                Last edited by incubus; 12 Feb 2008, 23:15:45.

Comment

อยากจะพา x2 4000 ของผมไปสัก2.7-3.0 อ่าคับ ไม่รู้ว่าตัวใหนจะพาไปได้ดีกว่ากัน เหอๆ

Comment

Abit ก็ ok ครับ แต่ ติด อย่าง คือ ประกัน ครับ เพราะเพิ่งเข้ามาในบ้านเราเอง

ถ้าเอามาลากแบบหูดับตับแล่บ ไม่มอง DFi ละ ครับ msi ยังไม่แน่ใจ เพราะยังไม่ได้ลองลากแบบโหดร้ายเลย

Comment

m2n-e ก็ไปได้คับ3g มันอยู่ที่แรมมากก่า

Comment

Originally posted by FaRhO17 View Post
                        m2n-e ก็ไปได้คับ3g มันอยู่ที่แรมมากก่า
                        ของมานตกรุ่นไปแล้วครับ ซื้อใหม่ตอนนี้คงไม่คุ้มหรอก(ผมใช้อยู่)

Comment

Originally posted by jojoonline View Post
                          อยากจะพา x2 4000 ของผมไปสัก2.7-3.0 อ่าคับ ไม่รู้ว่าตัวใหนจะพาไปได้ดีกว่ากัน เหอๆ
                          ถ้าจะเอาแค่นี้ใช้งานพื้นๆ nForce4 ของ DFI ยังพาไปได้สบายๆเลยครับ

Comment

DFI นี้ตัวไหนหรอครับ เเล้วราคาเท่าไหร่ รายละเอียดยังไง

เพราะไม่ค่อยเหนคนพูดถึงเลยอะคับ

Comment

รอ DFI ที่รองรับ 4 คออยู่เหมือนกันครับ ขอแบบราคาประมาณนี้ ถ้าสูงไปกว่าจะเอื้อมถึง มันนานครับ

Comment

Working...
                              X