Announcement

Collapse
No announcement yet.

Ram 333MHz วิ่งแค่ 300MHz?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Ram 333MHz วิ่งแค่ 300MHz?

AMD LE-1640 2.7GHz 512KB 65nm
    GA-MA770-DS3
    DDR2 Corsair 667 1GBx2
    HD3650 DDR2 512MB 128bit
    PSU Delux 450Watt
    Attached Files

แล้ว ram slot 2 show Empty???
    ลอง Ram ของ Kingmax ก็เป็นเหมือนกัน

Comment

ลองตัวคูณ 10 ซิครับ ปรับในใบออส ครบ 333 แน่ครับ

ไม่มีอะไรครับ ปกติ ตัวคูณของ CPU ไม่ลงเลขคู่ก็แบบนี้แหละครับ

Comment

ถ้าให้ดีตัวคูณเลขคู่ครับ แล้วบัสแรมจะได้ออกมาไม่ต่ำกว่าที่ตั้งไว้

แล้วไอ้ตัวคูณ *.5 อย่าไปเล่น

Comment

Originally posted by wikorn View Post
          ลองตัวคูณ 10 ซิครับ ปรับในใบออส ครบ 333 แน่ครับ

ไม่มีอะไรครับ ปกติ ตัวคูณของ CPU ไม่ลงเลขคู่ก็แบบนี้แหละครับ
          Originally posted by kirk View Post
          ถ้าให้ดีตัวคูณเลขคู่ครับ แล้วบัสแรมจะได้ออกมาไม่ต่ำกว่าที่ตั้งไว้

แล้วไอ้ตัวคูณ *.5 อย่าไปเล่น
          ขอบคุณครับ จะไปลองเดี๋ยวนี้

Comment

ลอง ที่ x10 แล้วครับ Ram ได้ที่ 334 MHzCore Speed เหลือ แค่ 2009 MHz BUS 200.9MHz HT Link 1004MHz
            แต่ Ram Slot 2 ก็ยังไม่ Show อะไรเลย

Comment

Originally posted by Hooah View Post
              แล้ว ram slot 2 show Empty???
              ลอง Ram ของ Kingmax ก็เป็นเหมือนกัน
              ลองดูที่ SLOT 3 กับ 4 ยัง

Comment

Originally posted by Hooah View Post
                ลอง ที่ x10 แล้วครับ Ram ได้ที่ 334 MHzCore Speed เหลือ แค่ 2009 MHz BUS 200.9MHz HT Link 1004MHz
                แต่ Ram Slot 2 ก็ยังไม่ Show อะไรเลย
                อย่าว่าผมโง่เลยนะ

CPU LE-1640 ใช่ป่ะครับ ซึ่งความเร็วเดิมๆมันก็คือ 2.7 Ghz

ถ้าลดตัวคูณไปก็ปรับบัสตามสิครับ แบบว่า จะได้บัสที่สูงขึ้นด้วยไง ค่า HT สูงขึ้นก็ลื่นขึ้นอ่ะครับ

Comment

ธรรมชาติของบอร์ดตัวนี้ครับ ตอนผมเคยเทสก็ไม่ขึ้นเหมือนกัน แรม 4คู่ สลับจนไม่รู้จะสลับยังไงก็ไม่ขึ้นครับ

Comment

Originally posted by kirk View Post
                    ลองดูที่ SLOT 3 กับ 4 ยัง
                    ยังครับเดียว จะ ลอง
                    ถ้า 1 กับ 3 ก็ไม่ Dual นะสิ

Comment

ยังครับเดียว จะ ลอง
                      ถ้า 1 กับ 3 ก็ไม่ Dual นะสิ
                      ลองดูค่า SPD ของ CPU-z ครับ

ของผมใส่ 1 กับ 3 แต่เวลาดูใน CPU-z ดันเป็น 1 กับ 2

Comment

ขอวิธี ปรับใน BIOS ให้ได้ ดีที่สุดหน่อย ครับ ตอนนี้ ส่วนใหญ่ Auto

Comment

ผมใช้อยู่ตรงxผมปรับเป็น auto มันจะเห็นเป็น x11.5 ผมก็ใช้4400+ ตอนนี้ผมทำได้ 3ghz เสียดายแรมมาตันอ่ะกำลังเก็บตังซื้อแรมดีๆๆซะตัวอยู่ ส่วน cpu ผมใช้ไฟ 1.35 ไฟแรมผม2.0ครับ แต่ผมยากได้สูตรให้ได้ 3.2จังเลยเห็นเค้าเอา3600+ ได้ 3.2 อ่ะทำไมผมทำไม่ได้นะ ใครรู้สูตรช่วยบอกหน่อยนะครับ

Comment

ของผม
                            Bus 266*9.5 แรมวิ่ง 253 เอง
                            Athlon 64 X2

Comment

ปรับให้มัน ลง คู่ สิคับ AMD มาฝั่ง เมมโมรี่คอนโทรไว้ใน CPU ดังนั้น ความเร็ว RAM จึงทำได้ไม่อิสระเหมือน Intel

Comment

Working...
                              X