Announcement

Collapse
No announcement yet.

เครียดมากคับ ลงวินโดวส์แล้ว ERROR

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เครียดมากคับ ลงวินโดวส์แล้ว ERROR

คืองี้คับ

ผมพึ่งจะซื้อ เมนบอร์ด CPU แรม การ์ดจอ ฮาร์ดดิสก์ แต่ใช้เคสเดิมคับ

แระผมก้อลงวินโดวส์ ตามปกติอ่ะคับ

จนเมื่อลงเสร็จเรียบร้อย

มันขึ้นว่า

Auto It Error

Line 0 (File"C:\WINDOWS\VistaDrive\VistaDrive.exe"

RegWrite(

"HKEY_LOCAL_MACHINE\SOFEWARE\Microsoft\Windows **

\CurrentVersion\Explorer\DriveIcons\" & $Dvr & **

"\DefaultIcon" , "","REG_SZ" , $ PATH & $ PRE & $ PER[ **

$Icon] & ".ico")

RegWrite (

เหมือนบรรทัดที่มี **

ERROR

Error : Variable Used Without Being Declared.

หมายเหตุ :

แผ่นวินโดวส์เป็นแผ่นวินโดวส์ xp ที่อัพ ให้มี ลูกเล่น คล้าย Vista
    แผ่นปกติคับ เพราะเพื่อนผมลงมาหลายคนแล้วคับ

มีทางแก้ไข มั้ยคับ

ผมลงใหม่มา 5 รอบแล้วคับ ตั้งแต่หัวค่ำ แร้วอ่ะคับไม่หายสักที

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นดูคับ แผ่นกับเครื่องของคุณอาจจะไม่ถูกกันก็ได้คับ

Comment

จากข้อความ คุณลงวิสต้าหรือครับ
        --------------------------
        มันฟ้องว่ามีปัญหากับไดร์เวอร์วินโดว์วิสต้าครับ

Comment

ลงวินโดวส์ xp ที่ มัน มีลูกเล่น คล้าย ๆ วิสต้าอ่ะคับ แต่มันเป็น xp อ่ะคับ

แระ มีวิธีแก้ไขยังไงคับ คือผมลองลงเครื่องเพื่อน ก้อไม่มีปัญหาอะไรอ่ะคับ

Comment

ผมแนะนำว่าถ้าคุณจะเอาความเสถียร ไม่ควรจะไปลง Windows ที่ดัดแปลงอะไรแปลกๆ นะครับ
            เพราะตัว Windows ที่ดัดแปลงอะไรบางอย่างให้เหมือน Windows Vista เนี่ย พวก System
            Files จะเป็นตัวใหม่ๆ ของ Windows Vista ไป ซึ่งอาจจะทำให้ *. DLL บางตัวมีปัญหาในการ
            ลิงค์ได้

Comment

ขอบคุณมากคับ

Comment

ผมอัพเครื่องใหม่เคยเป็นครับ ไฟ PSU จ่ายให้ระบบใหม่ไม่พอครับท่าน เป็นปัญหาเดียวกับผมหรือเปล่าลองเอาไปพิจารณาดู ทุกอย่างปกติหมดครับ แต่ลงวินโดวส์ไม่ผ่าน เปลี่ยน PSU ใหม่ ลงรวดเดียวเลย

Comment

Working...
                X